Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Bác vankhanh có lý đấy, khi đó dân ta nghe thấy đất là ớn, cứ mua là lỗ mua là lỗ. hehe ta thừa nước đục thả câu

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
vankhanhktpn nói:
bvy nói:
vankhanhktpn nói:
Các bác cứ giữ vài chục que đi , sang năm sẽ có nhà phố mặt tiền Lê Lợi ,Ng Huệ tầm tầm 40- 50 que cho các bác tha hồ múc . Em để đành được 2 que rồi ,ráng 48 que nữa là đem chôn gầm giường .

nếu quả thật mặt tiền Lê Lợi và nguyễn huệ xuống giá khủng cũng ko tới lượt mình ôm vô. Chỉ cần nó xuống tới 200-300 que thôi, mấy ông đại gia hay mấy quỹ bds ôm hết, làm gì tới lượt mình.
Họ giành ôm trước( vì tưởng đã quá rẻ,đáy rồi ) và hết xèng , nó đown cấp nữa về vài chục que đến lượt mềnh ôm:D

Hí hí, sau đó nó thấy bác còn xxx Que, nó....tịch thu, phát cho polymer......thế nên cũng không đến lượt mình ôm......:D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.661
113
Em thì đoán là vài năm nữa xxx nhà mình sẽ cấm buôn bán , kinh doanh nhà phố nhất là cái khúc Lê Lơi, Nguyễn Huệ mới thật sự rớt giá. À mà tới lúc đó thì bỏ ra 50 que mua vào để làm gì nhỉ?

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
bravia nói:
Em thì đoán là vài năm nữa xxx nhà mình sẽ cấm buôn bán , kinh doanh nhà phố nhất là cái khúc Lê Lơi, Nguyễn Huệ mới thật sự rớt giá. À mà tới lúc đó thì bỏ ra 50 que mua vào để làm gì nhỉ?
Lúc đó mua xây siêu thị, trung tâm thương mại HP ah

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
bvy nói:
vankhanhktpn nói:
Các bác cứ giữ vài chục que đi , sang năm sẽ có nhà phố mặt tiền Lê Lợi ,Ng Huệ tầm tầm 40- 50 que cho các bác tha hồ múc . Em để đành được 2 que rồi ,ráng 48 que nữa là đem chôn gầm giường .

nếu quả thật mặt tiền Lê Lợi và nguyễn huệ xuống giá khủng cũng ko tới lượt mình ôm vô. Chỉ cần nó xuống tới 200-300 que thôi, mấy ông đại gia hay mấy quỹ bds ôm hết, làm gì tới lượt mình.

Cái gì mà không tới lượt mình hả bác? Em dự chỉ cần 1 trái nuke của China nó phóng vào bất cứ TP nào của VN thì em tin là nhà LL & NH chỉ còn khoảng 2-3 lượng 1 căn thôi ( nếu lúc đó bác còn dám mua vô :D )

Hạng B2
5/10/11
147
133
43
OS
neo_vn nói:
bvy nói:
vankhanhktpn nói:

Cái gì mà không tới lượt mình hả bác? Em dự chỉ cần 1 trái nuke của China nó phóng vào bất cứ TP nào của VN thì em tin là nhà LL & NH chỉ còn khoảng 2-3 lượng 1 căn thôi ( nếu lúc đó bác còn dám mua vô :D )
Như vậy bác dự đất khu nào sẽ lên giá?

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
48
bravia nói:
ở VN phần lớn là do tâm lý thôi, nhu cầu có nguồn cung có, cao trào thì đổ xô đi mua, lúc trầm lắng thì dừng lại nghe ngóng, vậy những cú hích từ thị trường BDS thường do chính sách của nhà nước, thông tin mới liên quan tới QH, tiến độ cung cấp hạ tầng dịch vụ.
Cái tâm lý cố hữu tồn tại trong 1 người dân là: <span style=""color: #ff0000;"">Mua đất không bao giờ bị lỗ </span>

Cái đỏ đỏ chắc chỉ đúng với các bác trẻ trẻ thôi, chứ các bác lớn tuổi sống qua những thăng trầm của lịch sử thì chắc không tin đâu.

BDS là loại hàng hoá thanh khoản kém nhất, nên nếu mà chết thì cũng thê thảm nhất nhì.

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
48
ô tô nói:
neo_vn nói:
bvy nói:
vankhanhktpn nói:

Chắc ở Mỹ

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
ô tô nói:
neo_vn nói:
bvy nói:
vankhanhktpn nói:

Địa đạo Củ Chi, Chiến khu D & đất nền Rừng Sác :D

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
HieuBDS nói:
Thớt mở được 2 năm, quay lại vẫn tèo, sau khi được các bác khai quật lại cùng với dự đoán (đa phần) 2 năm nữa 2014, em dự vẫn tèo như cũ.

Muốn thay đổi được tình hình chỉ chờ đợi những thay đổi về chính sách thôi các bác ạ.
thay đổi chính sách chăng nữa thì vẫn tèo bác ah....đơn giản là bởi vì đầu tư kinh doanh buôn bán dựa trên uy tín và ổn định nhưng khi bong bóng đã xì rồi thì mọi người nghỉ chơi quay về lụm bạc cắc:D

Status
Không mở trả lời sau này.