Hạng C
20/9/19
565
1.330
93
44
ql51 gắn biển dân cư và hết to rõ lắm bác, cứ 60 90 mà phang thôi, lươn cứng cả mà

Hạng C
22/8/16
555
1.085
93
40
Qua e mới đi chỉ còn biển báo KDC và hết KDC thôi... và chủ yếu mấy cái đèn đỏ có land quẹo và quay đầu mấy bác nên cẩn thận CAMERA gắn bắn thuận chiều... E thấy mấy bác chạy vào làn đó rồi đi thẳng nhiều lắm
đèn đỏ có lane quẹo trái, nhưng hình như lại không có Bảng chỉ dẫn thì phải ah Bác.

Em thắc mắc chỗ này, nếu mà đèn xanh + không có xe dừng chờ quẹo trái thì có được đi thẳng không? hay là tới đây buộc phải đảo sang làn giữa?

Hạng B2
15/10/08
148
408
63
Phải đảo sang làn giữa, nên QL51 đoạn qua PM là khó chạy nhất. Em thì thường hay đi qua khỏi Thiền Viện Thường Chiếu rẽ trái vào đường Liên ấp 1-3 rồi ra Mỹ Xuân Hắc Dịch Tóc Tiên về Bà Rịa, đường này nhỏ và xa hơn nhưng được cái chạy nhẹ nhàng

• Like
Reactions: leon162
Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Phải đảo sang làn giữa, nên QL51 đoạn qua PM là khó chạy nhất. Em thì thường hay đi qua khỏi Thiền Viện Thường Chiếu rẽ trái vào đường Liên ấp 1-3 rồi ra Mỹ Xuân Hắc Dịch Tóc Tiên về Bà Rịa, đường này nhỏ và xa hơn nhưng được cái chạy nhẹ nhàng
Tại sao biển báo tốc độ trên QL51 hoàn toàn biến mất?

Đi vậy hả bác?

Tập Lái
23/4/21
41
122
33
đèn đỏ có lane quẹo trái, nhưng hình như lại không có Bảng chỉ dẫn thì phải ah Bác.

Em thắc mắc chỗ này, nếu mà đèn xanh + không có xe dừng chờ quẹo trái thì có được đi thẳng không? hay là tới đây buộc phải đảo sang làn giữa?
Trước xem đâu đó nói ưu tiên bảng chỉ dẫn, nên nếu không có thì case này được đi thẳng, cần double check :) (em đi vài lần chưa thấy vịn lần nào ... :p )

Tập Lái
10/2/22
14
16
3
39
Quốc lộ 51 chiều lên từ khúc qua khỏi cao tốc lên Vũng Tàu khá dễ chạy, cứ 90km/h đến khúc gần Trần Long Palace thì giảm vừa còn 60km/h là okay. Sau đó qua khỏi ngã ba cảng Cái Mép lên xíu hết bảng KDC thì đạp 90km/h, tới khúc thành phố Bà Rịa thì có bảng KDC về lại 60km/h. Nhưng e có 1 thắc mắc chiều từ Vũng Tàu về khúc qua khỏi Trạm thu phí T2 một đoạn hay có mấy anh áo vàng lao ra chặn xe, thấy nhiều xe hay bị chặn vô mà không biết lỗi gì? AE OS ai có kinh nghiệm cho em biết qua khỏi Trạm thu phí bị ngoắc vô là dính lỗi gì vậy? Thanks AE OS

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Đúng rồi, nhưng mà không quẹo ra đường Hội Bài Châu Pha mà chạy thẳng tới nhà thờ Gíao xứ Châu Pha theo Lê Trọng Tấn về Bà Rịa
Thanks bác, bữa sau em đi mò mò khám phá thử :D

Hạng C
22/8/16
555
1.085
93
40
Trước xem đâu đó nói ưu tiên bảng chỉ dẫn, nên nếu không có thì case này được đi thẳng, cần double check :) (em đi vài lần chưa thấy vịn lần nào ... :p )
Em cũng chưa bị vịn vụ này. Nhưng giờ có gắn mâý camera chỗ đèn xanh - đỏ, nên chạy cũng hơi rón rén. hehe. Cũng do tại Qlo 51, làn giữa nó gập ghềnh quá chứ kg chạy giữa cho phẻ.

• Like
Reactions: lucky88888
Hạng D
16/7/20
1.471
909
113
51
Trời e pó tay với bác, luật quy định trong và ngoài KDC thì bác cứ chạy theo đó, có biển tốc độ quy định khác thì mới chạy theo biển tốc độ.

Đặc biệt biển khu dân cư ở ql51 đã được làm lớn treo lên giá long môn chìa hẳn ra ngoài cho tài xế dễ thấy, càng ít thì có nghĩa là ít KDC, bác cứ tự tin mà chạy.

Chắc bác lâu rồi mới đi đoạn này mới phải rón rén thôi. Lần sau cứ tự tin xuống cao tốc đạp 90 cho tới khi thấy biển KDC đầu tiên. (Chỉ có 2 trạm thu phí giới hạn 60, mà chỗ đó toàn kẹt nên chắc chắn phải bò rồi)
từ lúc gắn camera , biển tốc độ bỏ hết, chỉ có biển báo khu dân cư và hết khu dân cư gắn phía lề đường, mà xe toàn container chạy che khuất hết, làm vậy mới xử phạt được chứ, nếu gắn biển tốc độ ai cũng chạy đúng thì nói gì nữa