Hạng C
1/6/13
806
517
93
QL51 từ Long Thành xuống VT là đoạn đường rất dễ chạy, đoạn qua thị trấn Long Thành có biển phân làn cùng tốc độ mỗi làn rất rõ và to đùng treo trên trụ phía trên dãy phân cách cứng giữa đường, lẫn trong lề phải, qua đoạn thị trấn thì có biển KDC và hết KDC cứ theo đó mà chạy. QL51 phía Đồng Nai bắn tốc độ còn núp lùm chứ phía BR-VT bắn là đứng hẵn 1 team ngay bên lề phải bắn. Em đạp xe thì hay nhìn biển báo tốc độ hiển thị từ camera gắng dọc tuyến, chưa khi nào biển số xe em hiện màu đỏ trên biển này cả
View attachment 2707786
tốc độ đi xe, chữ nhỏ xíu có ai đọc nổi k?

Tập Lái
17/10/13
14
4
3
QL51 từ CT về VT: chỉ có 2 tốc độ là Trong KDC hoặc ngoài KDC
QL51 từ CT về SG: Chú ý biển báo tốc độ theo lane nha.

Hạng D
18/4/15
1.406
10.993
113
Bác XaGan kì cựu lắm mà sao hỏi kiểu này ta?
Ko có biển như lúc trc thì cứ bản KDC trong ngoài mà chạy thôi, sợ j nhỉ!?

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác XaGan kì cựu lắm mà sao hỏi kiểu này ta?
Ko có biển như lúc trc thì cứ bản KDC trong ngoài mà chạy thôi, sợ j nhỉ!?
Kỳ cựu mà hỏi thì là câu hỏi đáng được quan tâm đấy bác . Lâu lắm rồi quay lại OS thì thấy ko còn như xưa

Tập Lái
10/5/22
27
129
28
35
Làm sao biết?

Chắc chắn là không biết, theo luật biển KDC không cần nhắc lại. Em thấy đây là bất cập, nhưng chỉ có thể rút kinh nghiệm để đi lần sau.

Phải tự bảo vệ mình thôi, đường lạ không quen thì e cứ tối thiểu mà đi tới khi gặp biển đầu tiên mình biết, chậm còn hơn tốn bánh mì cho các anh.

Chắc chắn là không biết, theo luật biển KDC không cần nhắc lại. Em thấy đây là bất cập, nhưng chỉ có thể rút kinh nghiệm để đi lần sau.

Phải tự bảo vệ mình thôi, đường lạ không quen thì e cứ tối thiểu mà đi tới khi gặp biển đầu tiên mình biết, chậm còn hơn tốn bánh mì cho các anh.
Anh lạ thiệt. Từ cao tốc ra, không thấy biển dân cư thì cứ thoải mái phóng. Ai dám bắt anh?

• Like
Reactions: target_locked