Tập Lái
9/10/12
4
0
0
58
haivnnet nói:
em cũng rất là bực mình cái vấn đề này. E rất ghét phải vượt bên phải xe khác nên cũng ghét xe nào vượt bên phải mình. Nhưng đi trên đường nhiều khi gặp ngay ông 500kg cứ ì ạch chạy lane ngoài cùng và không chịu nhường đường cho ai khiến em ức chế vô cùng. Nháy đèn, còi, xi-nhan xin vượt ... làm đủ mọi cách cũng không ăn thua. Em đành phải vượt phải lên sau đó đánh qua đầu chiếc xe đó và bắt đầu..........phanh lại và đi chậm hơn nó..:D:D:D:D nếu nó chịu lách qua bên phải thì em đi còn không em sẽ "đi chậm hơn nó" 1 đoạn nữa.
bác tài nào mà cũng có ý nghĩ trả đũa như bác thì giao thông bao giờ mới khá nổi

Hạng B2
22/7/08
134
2
18
TP.HCM-VN
www.facebook.com
Bác haivnnet nói đúng nè,
Cũng giống như bảng phân làn chỉ cho phép xe < 30chổ đi làn ngoài cùng, làn giữa chỉ để hình xe khách (không phân biệt loại xe khách nào) mấy bác tài <30chổ cứ bám làn ngoài mà chạy, có những đoạn làn giữa chẳng có xe nào chạy. Mà gặp xxx cũng hay ngoắc vào hù bác tài nào yếu bóng vía, hay không hiểu luật, ghép vào lỗi đi sai làn đường, thì chỉ biết "làm luật" thôi !
haivnnet nói:
agusta_mv117 nói:
haivnnet nói:
agusta_mv117 nói:
Nhiều đường nó bắt phải chạy zậy bác à. Đơn cử như Xa lộ Đại Hàn bắt tải dưới 3.5t chạy làn ngoài cùng đấy.
Tải dưới 3,5 tức là cấm xe trên 3,5 đi vào thôi chứ có bảo là tải 3,5 chỉ được đi ở lane đó. Nhiều bác hay hiểu nhầm cái vụ này lắm.
Em thấy bảng phân làn cho tải dưởi 3.5t chứ ko phải cấm tải trên 3.5t chạy bác à
Bảng nó ghi <3.5 tức là cấm tải trên 3.5 đi vào đó bác. còn những lane kia nó không ghi tải tức là dành cho mọi loại tải. Nhiều bác tải <3.5 tưởng mình chỉ được đi ở 1 lane đó nên tự nhiên gây cản trở giao thông cho những phương tiện khác đó.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Chuyện nhỏ xíu mà bác chủ cũng lăn tăn . Đâu phải lúc nào cũng có XXX đâu ? Chuyện vượt phải là bình thường trên đường thiên lý