Hạng B1
18/9/08
74
0
0
Tp.HCM
Các bác cho em hỏi cái này ngu tí.
Theo em thì chiếc xe đẹp nhờ có bộ mâm bánh. Các xe nhập có nguồn gốc từ châu âu như: BMW, Audi, Mer có mâm bánh thường có đường kính to và đẹp. Tại sao các xe của Nhật như Innova, Zinger, Pajero sprot, Grandis đường kính của mâm bánh nhỏ. Nếu các xe này dùng mâm bánh to sẽ trông đẹp hơn.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Đường xấu, xe đa dụng chạy trên tất cả các loại đường, nếu mâm to bánh mỏng sẽ dễ ăn đòn. Xuống 1 ổ gà có thể vỡ cả 2 lốp, cong mâm luôn, vì thế lắp 14-15-16 inch cho an toàn.

Ngoài ra mâm càng to, lốp càng mỏng thì càng ồn trên mặt đường xấu...

Hạng C
17/2/11
614
30
28
thuy duong nói:
Các bác cho em hỏi cái này ngu tí.
Theo em thì chiếc xe đẹp nhờ có bộ mâm bánh. Các xe nhập có nguồn gốc từ châu âu như: BMW, Audi, Mer có mâm bánh thường có đường kính to và đẹp. Tại sao các xe của Nhật như Innova, Zinger, Pajero sprot, Grandis đường kính của mâm bánh nhỏ. Nếu các xe này dùng mâm bánh to sẽ trông đẹp hơn.
Em cũng chả biết nhưng em nghĩ mâm bánh to sẽ kéo theo một số thứ mà theo em thì hãng nó nhắm chỉ trang bị trên mấy xe cấp bự. Ý kiến của em thôi nha, đừng chém em tội nghịp :D

Tập Lái
16/9/10
22
0
0
minhluan.vn
Em thấy bác N_SG nói đúng đó . Mâm to thì lốp phải mỏng mới đẹp . Mâm to bánh to thì giống bánh xe tải . Mà lốp mỏng thì ở VN chỉ được cái lòe mắt chứ đi ồn lắm

Hạng B1
18/9/08
74
0
0
Tp.HCM
Em thấy không chỉ các hãng xe của Nhật lắp ráp ở VN mà cả nhữg hãng xe của Nhật ở nước ngoài lắp ráp mâm bánh cũng nhỏ chẳng hạn seinna, odyssey ...ngoại trừ Venza thôi.

Hạng B2
16/1/11
421
7
16
52
thuy duong nói:
Em thấy không chỉ các hãng xe của Nhật lắp ráp ở VN mà cả nhữg hãng xe của Nhật ở nước ngoài lắp ráp mâm bánh cũng nhỏ chẳng hạn seinna, odyssey ...ngoại trừ Venza thôi.
Ưà ! Đúng rồi ! Các bác cưỡi Venza chưa ? Ồn thấy bà cố !!! :mad::mad::mad:

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
45
tùy thuộc vào chiều cao của người nước sở tại, Nhật Lùn, Đức Cao, Mỹ Bự, Hàn Xẻng,...

Hạng B2
23/6/11
193
407
63
em chỉ biết.Mâm to nhìu tìn hơn mâm nhỏ.Lốp mỏng nhiều tiền hơn lốp dày^^!