Hạng B1
7/8/10
84
49
18
39
Mấy ông vượt làn khẩn cấp toàn chạy kiểu: ỉm im ,âm thầm bên em, vượt qua bên phải mình,làm giật cả mình

Làm ơn trước khi vượt nhá đèn, còi.....để em chuẩn bị tinh thần ạ
Còn mấy anh có bị phạt nguội hay ko thì gắng chịu, sức chơi sức chịu

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Phạt thật nặng vào là sẽ chừa ngay, e đi đường cao tốc hay gặp nhất là xe khách, xe tải và mấy thằng khôn lỏi nhưng óc chó phi vào đấy!

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
chạy vậy có bị phạt nguội ko các bác? nhiều khi kẹt xe em tính chạy vào mà sợ xxx lấy mất vài hộp sữa của thằng con nên ko dám.

sao không nghĩ đến lúc thằng con mình bị gì trên cao tốc mà xe cứu thương không đón được vì làn khẩn cấp cũng kẹt xe?

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Không có quốc gia nào là không có nạn kẹt xe, nhất là thành phố lớn, từ các nước bắc mỹ cho đến tây âu.
theo tôi thấy hiện giờ có những vấn đề sau trước khi nói đến ý thức của người dân.

• Giờ giấc làm việc quá đồng bộ (thay vì theo ca) cái nầy cũng hơi khó, tuỳ việc, tuỳ cty
  • VN phạt quá ít so với các nước khác, từ đậu xe, phạt xe, câu xe, tai nạn
  • Luật khi đụng xe, có sự cố không giống như các quốc gia khác (lùi cao tốc, xe lớn đụng xe nhỏ, chuyển hướng, chạy ngược chiều ...)
  • Bằng lái ở VN rất dể lấy và có thể rẽ hơn nước ngoài khá nhiều
  • Bảo hiểm ở VN rất khác nước ngoài, (giải quyết ở VN nhân sự giửa nhau là chính)
  • Khi có tai nạn, thủ tục rất rườm rà và kéo rất dài, thậm chí còn tốn thêm phong bì
.....................
Không biết còn gì nửa không

edc confirmed
Hạng B1
15/10/18
76
63
33
46
Xxx đang muốn lấy quyền đào tạo lái xe từ Bộ GTVT. Xx đang có đề án triển khai lắp Camera phạt nguội. Vậy nên các bác không phải lo.

Cấp bằng - Treo bằng - Bấm lỗ bằng - Phạt nguôi - Phạt nóng...đủ cả. Năm sau các anh ấy làm hết :p:(

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Theo em quan sát thì lane khẩn cấp trên CT bây giờ trở thành lane thứ 3 rồi các Bác ơi ( nếu CT có 2 lane và 1 lane khẩn cấp ).

Tập Lái
7/10/20
32
38
18
43
Mình có ý kiến này : Sau xe các bạn làm cái bảng ghi " Xe có camera hành trình tự gửi về cục CSGT " .Các bạn chạy xe thấy xe vào thì cứ gửi thằng cục CSGT , chỉ cần làm vài lần không ai dám chạy vào . Mình nghĩ ai có thể viết app , có thể tạo auto upload các video và tự xem xét các xe vào lane khẩn cấp rồi cắt ra gửi đi là hay nhất .