Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
RE: TAI SAO FORD KHÔNG VƯỢT ĐƯỢC TO

Nếu em ko lầm thì Camry ở mỹ có giá ko cao hơn Excape chẳng hạn. Còn ở VN thì sao?Nếu cam ở Mỹ mà bán cao hơn Ex như ở VN thì em chắc Cam cũng chết chứ chưa hẳn đã bán chạy như thế.

Hạng B2
18/2/05
297
16.957
93

Trích đoạn: chitrung

Các bác biết rằng To là của Nhật - Fo là của Mỹ. Các bác đều biết vốn ODA của thằng nào cho mình vay rồi nhỉ!!! - Mua xe của Nhật là phải rồi - thời điểm này là "đúng".

Nhưng trong tương lai chắc thằng Ford sẽ vượt thằng Toyota, Nếu.... lại nếu.... thằng Mỹ đầu tư nhiều hơn thằng Nhật, các bác nhỉ!!!!!!!!!!!!!

...

Vì thế trước 1975 ở miền Nam VN (Mỹ) toàn xe Mỹ như Ford, Jeep, Desoto, Dodge, Reo, GMC, International... Còn miền Bắc thì toàn là xe XHCN như Volga, Uaz, Zil, Maz, Ikarus, Karosa, Giải Phóng ...

Bây giờ thì toàn xe Nhật Bổn, nhưng em cũng khoái nhe Nhựt Bủn lém...

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: emmaitre

Bác qua 2 bài đã chê được 2 thằng Daewoo và Ford rồi, PR khá phết :D. Em thì nghĩ là To chưa vượt được được Ford ở Mẽo đâu, trên thị trường thị trường toàn cầu thì đúng là nó hơn. Nghĩ đi nghĩ lại cũng phải vì xe To bền hơn, gầm cao hơn :) còn xe Fo ngầu hơn, chỉ cần nhìn thế thì biết ngay thằng nào thắng ở các thị trường đang phát triển.
Vượt bác ạ, nhất là GM, 19% market share, rồi To 17 %, rồi Fo 15 % gì đó, ngạc nhiên chưa ...Xe Ford thì em chưa dùng, nên không dám chê đâu ...:D, công ty bác có tuyển PR loại xịn không vậy, em xin đăng ký 1 suất ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/7/05
593
4
0

Nhiều bác coi thường ... cave. Nhưng hình như các bác vẫn ... cave

Hạng F
9/3/06
6.463
3.459
113
Sì Gòn

xe của Toy VN bị ăn bớt sạch để giảm giá thành, nhìn vào chiếc Land Cruiser giá 72k mà ko gì cả . Còn Ford thua Toy vì tâm lý của người tiêu dùng thôi .

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: halogen
xe của Toy VN bị ăn bớt sạch để giảm giá thành
Phải nói là ăn bớt để ăn dày bác ui, chớ giá thành có giảm đâu, đắt thấy bà cố. Nhưng bù lại em thấy dịch vụ bảo dưỡng, sửa chữa của TOY là tốt nhất trong mấy LD ở VN.

Tập Lái
20/1/06
36
2
0

Thế nên tôi mới bảo BGĐ bọn F có vấn đề , xét ở VN , F có nhiều lợi thế hơn mà mãi không đứng được số 1 , hay bọn F nó nhân đạo , không móc túi dân ta , mà để bọn To nó móc

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Em thì suy nghĩ nông dân, trời cứ mưa to đường ngập là em thấy số lượng xe Fo vào xưởng nghỉ ngơi gấp khoảng 10 lần số lượng xe To... Đấy là còn chưa kể để chuyện bác phải thay 1 món gì thì số tiền bỏ ra cho xe Fo chắc gấp khoảng 10 lân nữa so với To :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Mấy bác nghĩ sao chứ em thấy Ford bền hơn Toy đấy ạ. Ford thì an toàn hơn (chắc chắn rồi, không tin thì cứ thử độ cứng đi, dùng cùng một lực, bác đẩy thấy xe Toy bị lún, còn Ford thì ko (ngoại trừ Transit và Ranger). Giá của Ford thì cao hơn nhưng xe thì an toàn hơn.

Tập Lái
20/1/06
36
2
0

Do đều lắp ở VN cho nên chất lượng xe là do người Việt tạo ra ( tất nhiên là cả bọn chủ tây ( mĩ + nhật ) nó ép nữa ) , cho nên có thể nói rằng do bọn F quản lý không tốt ( nếu lỗi do thiết kế thì tại bọn maketing ( tại sao nó biêt hay ngập mà nó cứ nhồi con gầm thấp vào , và nếu đã trót nhồi vào thì tại sao không yêu cầu bọn thiết kế nó sửa dể đối phó với nước ngập ) chắc bọn To nó trả tiền công cao hơn nên xe nó ít lỗi hơn xe F chăng ? Chán cái bọn F