Hạng C
7/3/07
561
1.749
93
HCM
Em nhớ lâu lắm rồi cũng có cái thớt tương tự vậy. Có bác giải thích là do xe êm quá nên có cảm giác hơi bồng bềnh dẫn đến dễ say. Cũng giống như đi tàu thì say sóng vì nó hơi bồng bềnh còn đi xe ngựa thì không bao giờ say.

Hạng B2
23/11/15
302
298
63
44
Em nhớ lâu lắm rồi cũng có cái thớt tương tự vậy. Có bác giải thích là do xe êm quá nên có cảm giác hơi bồng bềnh dẫn đến dễ say. Cũng giống như đi tàu thì say sóng vì nó hơi bồng bềnh còn đi xe ngựa thì không bao giờ say.
Đi tàu mà êm thì em vái bác luôn.

Hạng B2
15/7/05
210
177
43
Chủ Mer S có ai lên đây hỏi mấy câu tiểu tiết vầy ko mấy anh?
Giờ cũng nhiều người dễ mua S, không phải quá xa vời như vài năm trước. Nhiều người quen em có thể thừa chuẩn mua S nhưng vì thích lái nên mua E, C hay tương đương thôi. Do vậy, không phải cứ mua S là VIP ít lời, đăm chiêu và bận bịu đâu.

Tập Lái
6/11/08
36
22
8
Biên Hòa
Bác mở cửa sổ, tắt điều hòa, kê miếng ván sau lưng, kê thêm cái ghế nhỏ dưới chân là hết say à.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Em không biết sao nhừn em đi từ Mer C Mer E và 528 GT cả gia đình em đều bị say xe như bác nói. Nhưng cả nhà đi Taxi hay Grab thì đều không sao.
Bữa có nghe 1 bác trên này nói là do xe Đưc chạy ga bóc hơn nên người chạy sướng nhưng người ngồi bị shock(không biết bác chủ thớt đi Mer lúc lái có cảm giác buồn ngủ như em không? Chứ em lái Mer cảm thấy nó rất dễ rủ ngủ... Cái này em nói thật chứ không đùa nha.. chạy từ SG ra Vũng Tàu là ghé quán cafe ngủ rồi).