Hạng C
4/2/10
799
1.454
93
Em không biết các cụ cao niên chạy ra sao, còn em không bao giờ giữ chân ga một lèo khi chạy cả. Em toàn miết một hơi tới tốc độ mà em muốn (ví dụ khoảng 52-53) rồi buông chân phải ra để qua chân thắng, vài giây sau khi tốc độ xuống còn 47-48 em miết một hơi nữa.
Đè chân phải liên tục trên bàn ga vừa hao xăng, vừa mỏi cổ chân lại mất phản xạ thắng.
E giống bác nè, like phát.

• Like
Reactions: masu002002
Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
View attachment 392157
Chào các bác, dạo này em thấy nhiều trường hợp đạp nhầm chân ga dẫn đến tai nạn nhiều quá. Các bác cho em hỏi là nếu ở trường hợp đó mình kịp kéo phanh tay (Vì lúc này chân đang nhầm lẫn ko biết bàn đạp thắng chỗ nào) thì có ổn không ạ?[pagebreak][/pagebreak]

Thêm nữa giả sử các bác đi với người mới biết lái hoặc với bà xã chẳng hạn. Ngồi bên cạnh ghế tài xế. Nếu bà xã đạp nhầm chân ga và xe lao tới vun vút? Thì mình ngồi bên cạnh kéo thắng tay lên. Như vậy có được không ạ?

Sao ko thấy ai nói về việc này nhỉ? Hay là nó không khả thi ạ?
Em đã thử nhiều lần nhưng không phanh được dù ở tớc độ chậm tốt nhất lúc đó bác bình tỉnh kéo cần số về N giảm bớt thiệt hại, xe đang chạy có thể về N được với xe tự động.

• Like
Reactions: masu002002
Hạng B2
2/3/15
117
189
43
:3dchongchong:
xe tự động làm gì có CÔN mà rê!!!!!!!!!
Cụ thật thà quá mức hay cố tính trêu em đấy? Ý em là đã từng chạy rất nhiều xe số sàn rồi ạ, đến giờ thì đang chạy AT. Khổ cụ quá, đến thằng cu 3 tuổi nhà em còn biết xe số AT làm gì có CÔN.
:3dkhoc: