Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
vuichoithoaimai nói:
ấm lên thì cũng chỉ mấy thằng tay to có ăn, chứ dân nghèo thì ấm lên cũng chẳng được gì, chỉ có đồng lương khấm khá chút thôi

Thì cái câu chuyện nhân quả có ăn có trả của những tay to, chủ đầu tư béo đang phải thở oxy đã trả rồi nè...nói chung hơi khó mà ấm lên và hoàng kim như thời 2007!!!

Tuy nhiên mặc tiêu cực bác đã thấy, nó ko ấm lên thì đồng lương hàng triệu người vặt vẹo, thất nghiệp tràn lan và đồng bọn ku Luyện như rươi cũng ko phải là một bức tranh sáng sủa gì cho lắm!
Bởi vậy nên mấy xxx nhà ta tích cực sủa cho nó ấm mà có được cái ctéo gì đâu :)

Hạng B2
24/9/13
115
1
16
39
nvquangcm nói:
vuichoithoaimai nói:
ấm lên thì cũng chỉ mấy thằng tay to có ăn, chứ dân nghèo thì ấm lên cũng chẳng được gì, chỉ có đồng lương khấm khá chút thôi

Thì cái câu chuyện nhân quả có ăn có trả của những tay to, chủ đầu tư béo đang phải thở oxy đã trả rồi nè...nói chung hơi khó mà ấm lên và hoàng kim như thời 2007!!!

Tuy nhiên mặc tiêu cực bác đã thấy, nó ko ấm lên thì đồng lương hàng triệu người vặt vẹo, thất nghiệp tràn lan và đồng bọn ku Luyện như rươi cũng ko phải là một bức tranh sáng sủa gì cho lắm!
Bởi vậy nên mấy xxx nhà ta tích cực sủa cho nó ấm mà có được cái ctéo gì đâu :)
Em không hiểu lắm chuyện BĐS ấm lên anh hưởng như thế nào đến tình hình kinh tế nói chung theo cách hiểu của các bác. Nhưng với các dự án bđs nằm ngoài bán kính 9km tính từ nhà thờ Đức Bà trong năm 2014 tăng giá thì các bác hit em một cái để em tỉnh nhé.
Một thời kỳ in tiền để cấp cho mỗi thẳng một ít mua, xây, mua, xây ... hết lại in thêm và cấp thêm. rồi bảo kinh tế tốt đẹp, lương cao, thu nhập tăng. Thì bây giờ làm như thế tiếp đi. Chưa kể những vấn đề khác trong thời kỳ hoàng kim mà các bác nhắc tới. (Bảo quan chức mình giầu mà bác Dương Chí Dũng muốn kiếm 5 tỷ để tránh án tử nếu được còn khó khăn, huống hồ dân đen có đủ ăn không hix
)
Có bác nào có tài liệu nào hay phân tích vấn đề BĐS ở Việt Nam hay hay không? Khai sáng cho em chút.
Em có đọc một vài bài phân tích 2, 3 trang hay chục trang của vài vị GS, TS hay một vài tổ chức trong và ngoài nước mà vẫn ngu muội quá.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.318
113
Kệ nó đi bác, khi nào kiếm đủ tiền rồi tính, bây giờ mà ấm hay sốt thì cũng vậy thôi. Tui thì đợi giá hợp lý, sản phẩm tốt mới xuống tiền, còn không thì chịu ăn lãi NH 10%/năm tạm qua ngày vậy. Bây giờ bác cứ nghe media nói ấm với sốt rồi cuống lên vay tiền mua cái chưa cần lắm thì coi chừng thua.

Status
Không mở trả lời sau này.