Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bài chim mồi thì ở đâu mà ko có ,, lúc trước vk mình đi coi dự án Pi City gì đó ở q12 thấy chốt cọc đông qá nên về nhà quyết ôm 50tr chốt cho lẹ,, mai ko chốt chứ thôi giờ tiền mất giá cmnr,,, mà cái Pi cũng ko thấy hơi hám trên OS luôn kể từ có giấy phép phần cọc

• Like
Reactions: lamnk
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bài chim mồi thì ở đâu mà ko có ,, lúc trước vk mình đi coi dự án Pi City gì đó ở q12 thấy chốt cọc đông qá nên về nhà quyết ôm 50tr chốt cho lẹ,, mai ko chốt chứ thôi giờ tiền mất giá cmnr,,, mà cái Pi cũng ko thấy hơi hám trên OS luôn kể từ có giấy phép phần cọc
Hồi xưa, em đi xem "đấu giá" mấy căn bên DA Sunshine Avenue của ĐX (Quận 8).

Em vô trễ, thấy người ta chốt ầm ầm. Em nhận tờ hợp đồng, đọc lại, thấy giá tăng hơn 2tr/m2 so với lúc sale chào giá. Vậy mà nhiều người vẫn cầm bút kí cái rẹt. Em đi vìa. Tầm 6 tháng sau, DA vẫn u như kĩ, nhiều bạn lần trước khí thế kí vô, lên nhiều diễn đàn ca thán, chửi rủa các kiểu. Không biết giờ họ lấy lại tiền được chưa.

Hạng B2
15/5/19
152
511
96
Chào các bác,
Vừa qua Masteri vừa mở bán Masteri Centre Point giá 60-70tr/m2 với vị trí cách trung tâm Q.1 30km. Với giá này có nhiều lựa chọn sang chảnh gần hơn ở Q.2 như Feliz en Vista, Vista Verde... Nhưng không hiểu sao có rất nhiều người mua ??? Chẳng lẽ họ mua vì đam mê hả các bác ???
VAT xong là 55 chứ 60 70 đâu ra má

Hạng B2
15/5/19
152
511
96
picity em thấy khá oki đó bác, mà đầu tư nó bài toán 4-5 năm, có cây cầu chạy qua Lê Thị Riêng thì bán oki. Dự án đó tính ra đẹp nhất khu tây bắc. Mà đầu tư 4-5 năm thì có nhiều cái em thấy oki hơn nên bỏ qua luôn.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
picity em thấy khá oki đó bác, mà đầu tư nó bài toán 4-5 năm, có cây cầu chạy qua Lê Thị Riêng thì bán oki. Dự án đó tính ra đẹp nhất khu tây bắc. Mà đầu tư 4-5 năm thì có nhiều cái em thấy oki hơn nên bỏ qua luôn.
Nó dính pháp lý thì lúc đó ôm sổ luôn bác,, giờ SG có dự án nào pháp lý tốt đâu,, xưa xây chung cư rồi mới xin giấy phép,, này khác xưa rồi ko biết giữa nhiệm kỳ có khác ko

Hạng B2
15/5/19
152
511
96
Nó dính pháp lý thì lúc đó ôm sổ luôn bác,, giờ SG có dự án nào pháp lý tốt đâu,, xưa xây chung cư rồi mới xin giấy phép,, này khác xưa rồi ko biết giữa nhiệm kỳ có khác ko
Bên quận 12 chủ tịch ubnd vẫn là ông Lê Trương Hải Hiếu con ông Lê Thanh Hải, nhà ổng vậy nên khỏi lo. Mà thằng picity có giấy phép móng hồi tháng 6 rồi phần thân cũng sẽ có thôi. Mua đợt đầu năm thì lo pháp lý. Hiện tại thì oki rồi bác ạ!

Tập Lái
7/2/18
6
2
3
30
quận 9 chủ trương lên thành phố phía Đông mà bác, Intel, Coca, TGDD nó có văn phòng dưới đó. Ko chỉ q1, q2 mới có giá đó :))
Trước nhiều khu vực cũng khỉ ho cò gáy ai thèm để ý tới đâu, như Phú Mỹ Hưng từ "vùng trũng Nam SG" vực dậy thành 1 trong số những khu vực đáng sống ở HCM là cũng đủ hiểu.

Tập Lái
15/4/17
29
4
3
Mua căn hộ để ở hay đầu tư bđs mà chỉ nhìn vào giá thế nó phiến diện quá, quan trọng dự án phù hợp với nhu cầu và khả năng tài chính hay ko. Nhu cầu thì còn bẻ nhỏ ra thành cảnh quan, tiện ích, lối sống xung quanh. Ai muốn sống xa trung tâm quận 1 để ko khí trong lành, có riêng tiện ích ngoại khu trong khu dân cư TTTM, bệnh viện, công viên,... mà ko ngại đi xa thì cứ múc thôi.