Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: tại sao ở VN ta cái biển số xe mới quái như vậy...?

Trích đoạn: BANH_TET

1 dài, 1 vuộng = xuất xứ từ mấy cái Volga, UAZ, Lada của đàn anh Móc c... ra đớp, nhai khô nai kêu lép nhép khua lốp cốp ngày xưa, gồi để luôn tới giờ :D

Như vậy có nghĩa là cái biển số như thế là do lịch sử để lại...Rồi sẽ có biển số đời mới với xe thời hội nhập.:D

Hạng B1
10/8/07
57
0
0
TP.HCM

[

Trích đoạn: BANH_TET

1 dài, 1 vuộng = xuất xứ từ mấy cái Volga, UAZ, Lada của đàn anh Móc c... ra đớp, nhai khô nai kêu lép nhép khua lốp cốp ngày xưa, gồi để luôn tới giờ :D

Bác BTÉT nói bậy quá nha. [:-]
Hình như còn một đàn anh cùng tên nữa là đồng chí Móc c...ra đo, gì đó em quên mât rồi.:D:D

Hạng C
8/2/07
510
7.522
93
HCM

Cái vụ này là tui thấy các nhà sx ô tô VN là chuối nhất nè.

Xe thì sx cho thị trường VN (được bảo hộ tối đa) mà cái biển số VN thì theo chuẩn rồi. Vậy mà không có cái xe nào có thiết kế để lắp vừa khít cái biển số hết.

Vậy mà cứ hô hào là xe phục vụ cho thị trường VN.

Vậy mà CP cònbênh vực nữa chứ, thế có tức không :mad:

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

Theo em vậy mới là VN!:D:D:D.Đó chính là "bản sắc văn hóa" của xxxđấy các bác ạ!!!:mad::mad:

Hạng B2
16/3/06
199
5
18
Hải Phòng
www.tamda.com.vn

Trích đoạn: rip van

Có đổi biển vuông lấy biển dài được hả bác? Giờ em mới biết đấy. Yêu cầu xx đổi lúc đăng ký xe à?

Vụ này đổi được mà bác...bác co thể đổi lại ngay sau khi đăng ký, cái biển vuông đó bác báo lại với bên CSGT la bị mất hoặc bị tháo trôm hay hư hỏng đều được cả...rồi họ sẽ cấp lại thôi! Lại mất thêm tiền với các bác CSGT!

Như xe của em đấy, phí trước lắp biển dài rồi...còn phía sau lắp biển vuông nhưng phải lấy kìm bẻ gấp bơt mép phí dưới lại chứ không thì nó lắp không vừa.

Tính cúng để mấy ngày sau ra đổi lấy biển dài nhưng mất thời gian, mất tiên nên cứ để thế mà đi...em cũng thích 2 biển dài hơn!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Các bác yên tâm. Tương lai không xa thì mấy ổng cũng sẽ đổi biển lại nữa để phù hợp thôi. Hầu như các nước đều có một size chung với nhau về kích cỡ hoặc có thế chỉ xê dịch chút xíu chiều dài rộng của biển số thôi, nên có gắn vào cũng không thành vấn đề. Còn biển ở mình thì không giống ai nên mới trở nên "quái" như các bác nói.

Tập Lái
12/8/07
5
0
0

hahaha....... tương lai là bao giờ hả bác...? có đến 2,3 chục năm ko...hic hic...

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Các bác hảy cùng đọc 2 biển số hình vuông và hình chử nhật nhé, cái nào bác đọc nhanh hơn và dễ hơn nè, nhất là khi xe vừa lướt qua. (Nếu camera mà ghi lại thì... em k nói nha).;)

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong

Em cũng hỏi luôn các bác nhé, mình là người Việtnam và dùng tiếng Việt chính thống. Thế thì tại sao trong bảng số xe tại Việt nam ta lại có chữ F, Z hoàn toàn không có trong bảng chữ cái tiếng Việt nhà mình.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Bác đi xe nước ngoài thì gắn cài biển có chữ nước ngoài một tí cũng có sao đâu. Hay bác định gắn biển "52Â..." :D.