Tập Lái
22/4/17
0
70
12
39
Hay cái là ban quản lý thủ thiêm rất flexible, đang xây tới tầng cuối dự làm lễ cất nóc rồi, nhưng nghhe anh nào đồn chỉnh được quy hoạch từ 22 lên 28 tầng, thích thật, với cơ chế này thủ thiêm sẽ là số 1.
Vấn đề là bao nhiêu thôi bác; chứ TT mà k dùng tiền để điều chỉnh đc quy hoạch thì Việt Nam đẹp lắm rồi chứ k lôm côm như bây h @.@

Hạng C
12/3/09
889
3.259
93
Hình quy hoạch cụ thể đây:

Thực ra đám tái định cư chỉ là đám nhỏ xíu ở rìa, ở trên cùng bên phải (chỗ màu cam) còn toàn bộ phần còn lại là thương mại và cao cấp rồi, quy hoạch đâu ra đấy, có tài chính, thể thao, bệnh viện, đâu có sọc dưa đâu !

Ngoại trừ đám màu cam ở trên góc thì toàn bộ còn lại là cao cấp nhé. Mà đám màu cam đó có anh Thuận Việt mặt tiền trông thiết kế cũng khá, đã chuyển thành thương mại rồi, cuối cùng chỉ còn đám Bình Khánh ở bên trong thôi.

Ở Việt Nam luật phải dành ra 1 phần cho tái định cư, ở Thủ Thiêm tái định cư nằm góc đó là tốt nhất có thể rồi. Còn hơn là Tái định cư Riverside nguyễn hữu cảnh sát nách SGP. Rồi Phú Mỹ Hưng mà bác khen thì đám Hưng Vượng cũng nằm ngay ở vị trí đẹp, ngã tư to nhất (tương đương ngã tư Mai Chí Thọ - Nguyễn Cơ Thạch).
Bác quên TĐC Sarimi rồi, cũng ngay chỗ đẹp như Hưng Vượng.

Hạng B1
8/9/16
71
130
33
Các bác ơi em nay được sale báo sarina còn 10 căn thôi anh ạ em thấy em mua từ năm ngoái mà giờ vẫn chưa bán hết mà em vẫn còn chưa được kí hợp đồng mua bán nữa các bác ạ. Không hiểu sao xin giấy phép hay gì lâu thế trời đất :(

• Like
Reactions: saigon1969
Hạng B1
8/9/16
71
130
33
Nhân tiện các bác ở đây cho em hỏi có bác nào đang ôm em sarina hem. Em đọc hết mà chả thấy bác nào đang ôm Sarina để hỏi thăm :(

Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
45
Đọc tên mấy chung cư của khu này, em cứ liên tưởng đến mấy món cá sống của Japanese.

Hạng B1
8/9/16
71
130
33
Mình có. Bác hỏi gì?
Ối vậy ạ. Bác cho em hỏi bác đã được thông báo kí hợp đồng mua bán chưa ạ. Em thấy tình hình này sợ lại delay thêm lần nữa quá. Vì em cũng đang thuê nhà ở tạm để chờ mà sắp tới hạn nó bắt kí 1 năm 1 nên đang ngóng xem nó giao nhà đúng tháng 1 cho mình vô ở không nữa . Sale em báo sarina tăng giá 5% hem biết đúng hem nữa bác ơi.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.043
113
Ối vậy ạ. Bác cho em hỏi bác đã được thông báo kí hợp đồng mua bán chưa ạ. Em thấy tình hình này sợ lại delay thêm lần nữa quá. Vì em cũng đang thuê nhà ở tạm để chờ mà sắp tới hạn nó bắt kí 1 năm 1 nên đang ngóng xem nó giao nhà đúng tháng 1 cho mình vô ở không nữa . Sale em báo sarina tăng giá 5% hem biết đúng hem nữa bác ơi.
Chưa. Giấy tờ không quan trọng bằng tiến độ. Tới tháng 1 mình nghĩ sẽ giao được, xong cơ bản bên trong và cơ bản bên ngoài, nhưng có lẽ một số hạng mục public sẽ chưa xong, có lẽ vẫn thấy công nhân vẫn ra vào làm nốt, mình nghĩ sẽ giống như Sarimi hồi giao tháng 4/2016. Sarimi phải tới 10/2016 mới gọi là khả dĩ xong hoàn toàn được. Sarina thì chắc cũng phải tầm tháng 4-5/18 mới ngon lành được, nhưng để bắt đầu ở thì tháng 1 chắc được nhưng đừng kỳ vọng tháng 1 là xong hết sạch bóng công nhân, y như các bác ở Sarimi từ tháng 4/2016. Mình cảm nhận vậy thôi, không chắc.

• Like
Reactions: Duong0111