Hạng D
11/1/09
3.654
7.486
113
nơi xa lắm
2 cửa của anh trên cùng 1 vách lại cách nhau có vài tấc thì sao thông khí phòng hơn hẳn 1 cửa được ? Anh thích 2 cửa vì anh cho rằng nó là thứ CĐT cắt xén giảm chi phí, nhưng thật sự là em là người đứng ngoài em thấy 1 cửa chả có vấn đề gì quá lớn về thông gió, nó giúp cho an toàn hơn, mặt ngoài nhìn đỡ rối hơn nên đương nhiên sang hơn.
Em chả thấy nó sang hơn ở chỗ nào? Nói về đẹp, em thây 2 cửa mở đối xứng đẹp hơn, mà em cũng chả hiểu sao có 1 cửa ng ta cũng tiết kiệm làm gì nhỉ?

• Like
Reactions: Tiger7x
để em hiền
1/4/05
3.801
94.201
113
Em chả thấy nó sang hơn ở chỗ nào? Nói về đẹp, em thây 2 cửa mở đối xứng đẹp hơn, mà em cũng chả hiểu sao có 1 cửa ng ta cũng tiết kiệm làm gì nhỉ?
Anh tưởng tượng hơn 20 lầu, hơn 40 cửa sổ chia làm 2 dãy dọc xuống, cái xập cái mở có rối hơn là chỉ 1 hàng cửa không ? Mà thôi, đó chỉ là ý nghĩ của mình thôi, mình tham gia tranh luận vì mình khá thèm 1 căn ở đó mà chưa có đủ điều kiện á. :(

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng C
12/3/09
889
3.259
93
Lý thuyết khoảng hở càng nhiều thì càng thoáng, 2 cửa thì khả năng tạo khoảng hở nhiều hơn 1 cửa. Đến đây chắc không mâu thuẫn.
An toàn hay không phụ thuộc nhiều vào độ cao và khoảng hở của từng cửa sổ chứ không phải là bao nhiêu cửa.
Làm 2 cửa thì muốn dùng 1 hay 2 cửa đều linh đông được. VD: Chỗ nào kê bàn ghế sợ nguy hiểm thì khóa bớt 1 cửa lại.
Làm 1 cửa thì giảm được giá thành.

Masteri, Vinhomes 2 cột kính 1 cột làm cửa
SG Pearl, Sarica 3 cột 2 cửa

Không cái nào thiết kế mà 3 cột kính mà làm 1 cửa như Sadora cả, chỉ có đẻo cày giữa đường mới ra cái quái như vậy.

Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Từ lúc lộn xộn vụ mất địa đồ em chán không quan tâm thúc đẩy giám sát nữa nên cđt sửa từa lưa à...
Cũng may nhà em hướng đông chỉ bị nắng sáng, chứ hướng Nam và hướng Tây mà chỉ có 1 cửa sổ bật như thế thì PN là cái lò xông hơi lun! :) Ai thích thì cứ mở máy lạnh suốt nhé... ( các bác đừng chửi em tội nghiệp, em nói thật thôi )
ko tính theo mệnh gia chủ thì hướng Nam luôn là best choice trong lựa chọn nhà cửa, mùa hè nóng nực gió Tây Nam thổi muốn banh xác luôn mà anh bảo là lò xông hơi

Hạng F
8/8/06
6.456
21.039
113
40
Lý thuyết khoảng hở càng nhiều thì càng thoáng, 2 cửa thì khả năng tạo khoảng hở nhiều hơn 1 cửa. Đến đây chắc không mâu thuẫn.
An toàn hay không phụ thuộc nhiều vào độ cao và khoảng hở của từng cửa sổ chứ không phải là bao nhiêu cửa.
Làm 2 cửa thì muốn dùng 1 hay 2 cửa đều linh đông được. VD: Chỗ nào kê bàn ghế sợ nguy hiểm thì khóa bớt 1 cửa lại.
Làm 1 cửa thì giảm được giá thành.

Masteri, Vinhomes 2 cột kính 1 cột làm cửa
SG Pearl, Sarica 3 cột 2 cửa

Không cái nào thiết kế mà 3 cột kính mà làm 2 cửa như Sadora cả, chỉ có đẻo cày giữa đường mới ra cái quái như vậy.
Cái này mình đồng ý, cành ít cửa mở càng tiết kiệm dc phụ kiện, mình ủng hộ phương án mở cửa chữ A, ko ủng hộ mở toan ra. Còn mở dc 2 cái vẫn tốt hơn 1. Mà mấy anh mua Sado lời quá rồi, lèm bèm hoài cdt cắt luôn cái cái cầu đi vô bây giờ, kkkkk

Hạng C
12/3/09
889
3.259
93
Cái này mình đồng ý, cành ít cửa mở càng tiết kiệm dc phụ kiện, mình ủng hộ phương án mở cửa chữ A, ko ủng hộ mở toan ra. Còn mở dc 2 cái vẫn tốt hơn 1. Mà mấy anh mua Sado lời quá rồi, lèm bèm hoài cdt cắt luôn cái cái cầu đi vô bây giờ, kkkkk
Cắt luôn cũng có cái tốt :D

• Like
Reactions: Xe dap