Hạng B1
8/9/16
71
130
33
tháng 7 chắc chắn chưa xong , mình vào cũng còn ngổn ngang! nhưng chắc ĐQM sẽ ép nhận&thanh toán tháng 7 luôn ! hehe
Ui bác vô rồi ạ. Còn cả vụ chưa xong bể bơi tiện ích các thứ mà ép nhận để đóng tiền á bác. Kì qué haizzz. Mà cái vụ cửa sổ mấy bác sadora bàn bên trê thì sarina mình có đổi vậy hem bác nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
17/5/12
55
614
83
Sáng nay ddi ngang thấy thbi làm trạm trộn Bê tông ngay góc ngã tư họ đã chở tới rồi các bác ạ, mai mốt bụi mờ mịt sao sống nổi trời , nhất là căn view ngoài block B , chán như gián , hix

• Like
Reactions: saigon1969
Tập Lái
18/2/10
3
2
3
Ở chung cư nó nhiều khi lạ lắm, lúc đứng gió thì ko có gió, lúc có gió thì nó muốn bay đồ trong nhà đi luôn. Nhà em đã từng rớt cái tivi đặt bàn ở phòng khách do mở cửa logia và cửa lùa ban công lúc đi ngủ, nửa đêm gió nổi lên bay luôn cái tivi :D
Theo những gì em đọc đang hot gần đây về topic nhà chung cư thì gió như bác nói không phải là gió tự nhiên nhé =)) theo các mợ thì là do tâm linh, vía chung cư thường nặng hơn vía nhà phố, nên âm thanh, gió máy thường do 1 thế lực bí ẩn tạo ra =)) đùa chứ em mới đọc được buồn cười nguyên buổi sáng nên lên đây góp vui.

Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Theo những gì em đọc đang hot gần đây về topic nhà chung cư thì gió như bác nói không phải là gió tự nhiên nhé =)) theo các mợ thì là do tâm linh, vía chung cư thường nặng hơn vía nhà phố, nên âm thanh, gió máy thường do 1 thế lực bí ẩn tạo ra =)) đùa chứ em mới đọc được buồn cười nguyên buổi sáng nên lên đây góp vui.

Không hẳn mê tín hay tâm linh, bí ẩn gì đâu nhé: https://giadinh.vnexpress.net/tin-t...a-duoc-khoet-thung-vi-phong-thuy-3432912.html

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Nhà em cũng chuyển lên ở chung cư gần chục năm nay, bỏ những hủ tục như cúng xe, coi hướng cửa mà chỉ coi hướng view, ban công gió mát. Thấy nhiều người còn quan trọng chuyện hướng bếp hướng cửa, cúng xe cúng ngoài ban công và đốt vàng mã ngay trong nhà mình thấy rườm rà cực khổ quá, mà nguy hiểm nữa