Hạng B1
11/10/15
83
85
18
38
Tại sao xe em lấy gió trong mà vẫn thấy mùi bay vào?
Chào các bác, mình đang đi bán tải Chevrolet Colorado 2016, mình bật máy lạnh lấy gió trong nhưng cứ đi qua đám khói hay cái gì có mùi là thấy bay thoảng mùi vào bên trong xe, không biết có phải là xe bị hở chỗ nào hay là mặc định như vậy ạ? Còn một vấn đề nữa là mình muốn thêm cái lọc máy lạnh cho dòng này thì khi mua lọc về cái hộc máy lạnh trên xe có phải độ chế gì thêm hay không?[pagebreak][/pagebreak]​
Tại sao xe em lấy gió trong mà vẫn thấy mùi bay vào?
Xin cảm ơn!​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/8/15
343
149
43
54
Thấy mấy cụ có kinh nghiệm nói xe nào cũng thế. Không biết Maybach hay Roll R có bị thế không nữa?

Hạng C
14/5/15
520
484
63
Xe mình là colorado 2016, mình bật máy lạnh lấy gió trong nhưng cứ đi qua đám khói hay cái gì có mùi là thấy bay thoảng mùi vào bên trong xe, không biết có phải là xe bị hở chỗ nào hay là mặc định như vậy ạ ?
Còn một vấn đề nữa là mình muốn thêm cái lọc máy lạnh cho dòng này thì khi mua lọc về cái hộc máy lạnh trên xe có phải độ chế gì thêm hay không ?
xin cảm ơn!

Bản 2016 nó có cái học sẵn, chỉ cần mở cái hộc để đồ ra và dùng lưỡi cưa sắt cắt cái nắp ra là để cái lọc vào bên trong là được rồi, cái lọc a.c chính hãng cỡ 300k

Riêng về mùi hôi bên ngoài lọt vào trong xe trong khi lấy gió trong thì đó là chuyện bình thường bác ợ, vì nếu không có kẻ hở để lấy gió ngoài 1 chút thì lấy đâu oxy để người ngồi trong xe thở, trường hợp bịt kính thì khi thiếu oxy mà đi full chỗ người ngồi dễ mệt và say xe lắm, nên thiết kế nó vẫn chừa lại 1 lỗ hở nhỏ để lấy ô xy, có một vài người họ đóng cái cửa gió ngoài luôn thì sẽ không có mùi nữa.

Tập Lái
8/5/19
15
3
4
39
Bản 2016 nó có cái học sẵn, chỉ cần mở cái hộc để đồ ra và dùng lưỡi cưa sắt cắt cái nắp ra là để cái lọc vào bên trong là được rồi, cái lọc a.c chính hãng cỡ 300k

Riêng về mùi hôi bên ngoài lọt vào trong xe trong khi lấy gió trong thì đó là chuyện bình thường bác ợ, vì nếu không có kẻ hở để lấy gió ngoài 1 chút thì lấy đâu oxy để người ngồi trong xe thở, trường hợp bịt kính thì khi thiếu oxy mà đi full chỗ người ngồi dễ mệt và say xe lắm, nên thiết kế nó vẫn chừa lại 1 lỗ hở nhỏ để lấy ô xy, có một vài người họ đóng cái cửa gió ngoài luôn thì sẽ không có mùi nữa.
hoá ra là thế, xe em cũng bị y hệt chủ thớt, tưởng hệ thống điều hòa của mình có vấn đề

Hạng C
1/4/09
793
165
43
Vấn đề là lấy gió trong nhưng mùi đầy xe đấy chứ, mình chạy Cap Revv.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Cruze em bị hơn năm, đi Phong Nguyễn cũng k xử lý được, vạn Hạnh cũng bảo không được, hôm qua bảo dưỡng 55000km tại An Thái, báo với Mr Cuờng quản đốc, nói anh em thợ vệ sinh và chỉnh lại cái nắp gío trong, ngoài, (cf 200 riêng cho anh em thợ chính và ít cho bạn Cường đi), đi tới giờ hết thấy mùi rồi. Đáng đồng tiền :).

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Đừng báo cố vấn dịch vụ nha, tốn bộn đó, báo trụec tiếp anh em thợ ở đó đi, sorry quên tên thợ là gì rồi

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113

Lạ nhỉ, xe mình đi lấy gió trong thì hầu như ko thấy mùi ở ngoài
Mà m cũng ko làm gì cái lỗ bác nói cả
Chỉ có điều bật điều hòa auto thì đôi lúc nó tự bật gió ngoài, chắc là để lấy oxy

Hạng B1
6/3/18
53
26
18
36
Xe em thi thoảng cũng hay có mùi thủm thủm bay ra từ trong xe ạ! Hiii