Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.590
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
phantan nói:
Bác chủ cũng bỏ xe và dắt tài xế chuyên nghiệp đi...may mà hông có sao.:D Không biết không có tội..biết, thuộc mà vẫn đậu mới tính.

Thì đó... vậy mới nói! Bả là tài "chuyên nghiệp" nên nhìn mình bỏ xe ra chỉ dẫn "nhí nhố" Bả "biết ngay" là mình "gạt" Bả !!! Chắc Bả nghĩ mình ...chiếm chỗ để dành... bán!
Nhắc mới nhớ .... biết khôn chạy ngay về xe ngồi tụng Báo TN liền, thoát nạn (hên thui!)

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
bác Ha Sonata ui, dừng xe thì tài xế phải ở vị trí lái + không được tắt máy phải không bác?

bác đọc hết tờ báo TN chắc cũng tốn thêm một ít xăng

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.590
113
12
tp HCM
Nói là vậy, nhưng anh em tài vẫn "quan trọng là ngồi trên xe" còn lại linh hoạt tình huống chứ ạ. CSGT tới KT thì mở xignal, máy ...(xe, ghi âm, ảnh..) lên rùi mới mở của ra bước xuống và tranh ... luận
(nếu cần) Thì là em nói vậy...

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Nguyễn nói:
chauhungvnpt nói:
... vậy mà 2 bác ấy cãi nhau sống chết về cái bản xe con cấm vượt xe tải. 1 bác thì bảo cái bảng ấy chỉ cấm xe con kg đc vượt xe tải còn các xe khác thì vượt tuốt, bác còn lại thì bảo kg xe nào đc vượt xe tải cả vì cấm xe con là cấm hết 4B rồi nhưng cho phép xe con vượt xe con em nghe xong lùng bùng đến giờ nên cũng chả biết bác nào đúng, vây theo các bác thì sao?

Chỉ có biển 125: "CẤM VƯỢT" và biển 126: "CẤM Ô TÔ TẢI VƯỢT"

biển 125: CẤM VƯỢT:

a) Để báo cấm các loại xe cơ giới vượt nhau, phải đặt biển số 125 "Cấm vượt".
b) Biển có hiệu lực cấm tất cả các loại xe cơ giới vượt nhau kể cả xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định. Được phép vượt xe môtô 2 bánh, xe gắn máy.
c) Biển hết hiệu lực cấm khi có biển số 133 "Hết cấm vượt" (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng)

biển 126: "CẤM Ô TÔ TẢI VƯỢT"

a) Để báo cấm các loại ôtô tải vượt nhau, phải đặt biển số 126 " Cấm ôtô tải vượt".
b) Biển có hiệu lực cấm tất cả các loại ôtô tải có trọng lượng lớn nhất cho phép (bao gồm trọng lượng xe và hàng) trên 3,5Tấn kể cả các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định vượt nhau. Được phép vượt môtô hai bánh, xe gắn máy.
c) Biển không có giá trị cấm các loại xe cơ giới khác vượt nhau và vượt ôtô tải.
d) Biển hết hiệu lực cấm khi có biển số 133 "Hết cấm vượt" (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng).
Cảm ơn bác đã nhắc nhở, em cũng kg nhớ rõ vì lúc đó em chưa có bằng và cũng kg nghĩ có 1 ngày mình đc ngồi lái xe của mình nên chỉ chứng kiến là 2 bác ấy có cãi nhau chí chóe về cái bảng tương tự như vậy. Hiện giờ em có bằng nhưng thiệt tình em đi đường nhìn bảng thì phỏng đoán và hiểu ý nghĩa bảng báo gì (ít nhất cũng đc tất cả các bảng thông dụng thường gặp, mấy bảng lạ lâu lâu mới gặp thì em nhìn thằng đi trước cho chắc.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nhiều biển báo..cách dể nhớ là nhớ Loại biển trước, sau đó mới tới từng loại. Chú ý chấp hành loại biển báo quan trọng là Biển hiệu lệnh và biển báo cấm..
Biển chỉ dẫn
Biển báo nguy hiểm
Biển hiệu lệnh
Biển phụ
Biển báo cấm
Vạch kẻ đường

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.590
113
12
tp HCM
chauhungvnpt nói:
Nguyễn nói:
chauhungvnpt nói:
... vậy mà 2 bác ấy cãi nhau sống chết về cái bản xe con cấm vượt xe tải. 1 bác thì bảo cái bảng ấy chỉ cấm xe con kg đc vượt xe tải còn các xe khác thì vượt tuốt, bác còn lại thì bảo kg xe nào đc vượt xe tải cả vì cấm xe con là cấm hết 4B rồi nhưng cho phép xe con vượt xe con em nghe xong lùng bùng đến giờ nên cũng chả biết bác nào đúng, vây theo các bác thì sao?

Chỉ có biển 125: "CẤM VƯỢT" và biển 126: "CẤM Ô TÔ TẢI VƯỢT"

biển 125: CẤM VƯỢT:

a) Để báo cấm các loại xe cơ giới vượt nhau, phải đặt biển số 125 "Cấm vượt".
b) Biển có hiệu lực cấm tất cả các loại xe cơ giới vượt nhau kể cả xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định. Được phép vượt xe môtô 2 bánh, xe gắn máy.
c) Biển hết hiệu lực cấm khi có biển số 133 "Hết cấm vượt" (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng)

biển 126: "CẤM Ô TÔ TẢI VƯỢT"

a) Để báo cấm các loại ôtô tải vượt nhau, phải đặt biển số 126 " Cấm ôtô tải vượt".
b) Biển có hiệu lực cấm tất cả các loại ôtô tải có trọng lượng lớn nhất cho phép (bao gồm trọng lượng xe và hàng) trên 3,5Tấn kể cả các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định vượt nhau. Được phép vượt môtô hai bánh, xe gắn máy.
c) Biển không có giá trị cấm các loại xe cơ giới khác vượt nhau và vượt ôtô tải.
d) Biển hết hiệu lực cấm khi có biển số 133 "Hết cấm vượt" (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng).
Cảm ơn bác đã nhắc nhở, em cũng kg nhớ rõ vì lúc đó em chưa có bằng và cũng kg nghĩ có 1 ngày mình đc ngồi lái xe của mình nên chỉ chứng kiến là 2 bác ấy có cãi nhau chí chóe về cái bảng tương tự như vậy. Hiện giờ em có bằng nhưng thiệt tình em đi đường nhìn bảng thì phỏng đoán và hiểu ý nghĩa bảng báo gì (ít nhất cũng đc tất cả các bảng thông dụng thường gặp, mấy bảng lạ lâu lâu mới gặp thì em nhìn thằng đi trước cho chắc.

khà khà khà... Bác sát hạch anh em, giả bộ hỏi, "bẫy" nhẹ anh em chút chơi cho dzui thì có! Hay thật và cũng bổ não bởi sự vũng vàng của các Bác ạ! Xin chân thành cám ơn!

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
Ha Sonata nói:
anh_sai_lam nói:
vụ này bình thường thôi bác.....nhưng em để ý là sao bác biết em này là les????
Dạ Bác cứ tự ..nghĩ giùm em đi ạ? xin vui lòng đọc kỹ chút ạ, em cám ơn! Vui lòng cho phép em không nói trắng ra ạ!
hahha..em đọc kỹ rồi đó bác...đọc kỹ lúc bác nhìn bảng tên cô lé này...nhưng ý em hỏi là ý khác....

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
vovinam nói:
Cái bảng cấm đậu mà không nhớ thì....nên xem lại việc học :mad:

Em nghĩ CSGT dạy là tốt nhất. Không thuộc thì trả tiền học tiếp.

Do vậy, các bác bị thổi nên xem lại mình cái đã.

Bác nào bị phạt mà ấm ức thì đưa lên anh em cùng học. Còn bác nào dạy lại CSGT thì cũng cho anh em được biết.

Có hiệp hội mô tô có giấy phép đàng hoàng, thế không biết có hiệp hội yêu 4B không nhỉ?

[/quote]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/5/08
102
1
0
Đúng là tài xế chuyên nghiệp có khác:D.bác chủ thớt lo cái gì,CSGT có lúc sẻ dạy cho tài xế chuyên nghiệp nhớ đời cái bảng cấm đổ.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.590
113
12
tp HCM
anh_sai_lam nói:
Ha Sonata nói:
anh_sai_lam nói:
vụ này bình thường thôi bác.....nhưng em để ý là sao bác biết em này là les????
Dạ Bác cứ tự ..nghĩ giùm em đi ạ? xin vui lòng đọc kỹ chút ạ, em cám ơn! Vui lòng cho phép em không nói trắng ra ạ!
hahha..em đọc kỹ rồi đó bác...đọc kỹ lúc bác nhìn bảng tên cô lé này...nhưng ý em hỏi là ý khác....

ạ...ạ..còn 1 chi tiết nữa Bác ... thui để em nói lun kẻo hao tài nguyên! tóc... "đờ mi gạc xông"... (hổng bít phải tiếng... Tây bồi hông ta?) trong Sg này có nghĩa là "mái tóc ...nửa đàn ông, nửa đàn bà" đó Bác ợ!

mà..... cổ hổng có LÉ .....Bác ơi, sao Bác lại nói "cổ lé"?

Last edited by a moderator: