Hạng B2
24/9/06
416
2
18
Re: La vita è bella/ Life is beautiful/ Cuộc sống tươi đẹp

alloutoflove1402 nói:
@vinhhip: Link của Wasabi đâu bác. Lúc đầu nghe tên em cứ tưởng phim nói về mù tạc
chứ
Thanks bác. Em đang download phim Taken

sorry bác! e đã update link rồi :D

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113

em vừa mới xem xong. phim hay, bối cảnh khác, con người khác nhưng nội dung khá giống "man on fire", nhất là câu nói của thằng cha gì em quên tên, chết trong thang máy, đại khái rằng "that's all about business, it wasn't personal". mà sao film không có phụ đề bác ơi, tiếng anh em bập bẹ nghe không hết nên không cảm nhận được hết cái hay của film

Hạng B2
24/9/06
416
2
18

businessman nói:
em vừa mới xem xong. phim hay, bối cảnh khác, con người khác nhưng nội dung khá giống "man on fire", nhất là câu nói của thằng cha gì em quên tên, chết trong thang máy, đại khái rằng "that's all about business, it wasn't personal". mà sao film không có phụ đề bác ơi, tiếng anh em bập bẹ nghe không hết nên không cảm nhận được hết cái hay của film

sub chuẩn đây bác!
http://subscene.com/downl...32&contentType=zip

bác cần fụ đề cứ lên subscene.com là có hết ;)

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113

Em đang xem. Mới 20p - nghe chẳng được bao nhiêu nhưng thấy hấp dẫn.

Cám ơn các bác nhiều!

Các bác giới thiệu tiếp các phim hay khác và đường link nhé!:)

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Xem thêm về nội dung phim:

Sức mạnh của tình cảm cha con trong 'Taken'

@all: DVD 10k có cả phụ đề English lẫn Vietnamese. Download bản HD thì vẫn có thể tìm phụ đề VNse trên subscence.com đó!

Hoan hô ý kiến của bác Viktor, bác nào biết phim về tình cảm cha con, nhất là trong hoàn cảnh hiểm nghèo, éo le... thì giới thiệu tựa đề em tìm links download cho

Hạng B2
5/5/08
108
0
16
43

Nếu các bác thích phim hành động ít kỷ xảo có thể xem phim "Flash Point", phim HK, dich tiếng Việt là "Ngòi Nổ", diễn viên thì có Chung Tử Đơn, Lữ Lương Vĩ, Phạm Băng Băng... Phim có những màn truy đuổi gay cấn, cảnh hành động chủ yếu là võ thuật khá chân thật...và cũng có những khoảng lặng thú vị...

Link phim:
Part 1
Part 2[link=http://www.mediafire.com/?fzwgxddloyd]
[/link]Part 3
Part 4

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/5/06
403
2.804
93

Taken (Cưỡng đoạt) tui xem ngoài rạp cách đây vài tháng, công nhận phim hay, hành động khá dứt khoát không lằng nhằng, tình cảm cha dành cho con vô bờ bến, thật xúc động khi thấy các cảnh chiếu về mối quan hệ về người cha, con, bà vợ cùng người chồng mới.
Phim này coi thấy hay hơn 007 Quantum of Solace nhiều.
Ngoài các cảnh mà các bác đã nêu, tui còn khoái cảnh người cha làm vệ sỹ cho cô ca sỹ siêu sao, đánh gục tên tấn công cô ca sỹ, lẹ làng gọn gàng!
Đoạn cuối thật xúc động khi gia đình họ đoàn tụ, còn người cha thì lặng lẽ 1 mình nhưng vẫn cố lo cho cô con gái được theo nghề ca sỹ.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113

cám ơn Bác nhiều, nhờ Bác mà em lục lại đống đĩa của e ( e mua nó lâu rồi mà kg coi). Phim hay tui có hư cấu nhiều ( phim mà) như 1 mình dám đấu cả đống ma fia và giết xong quay về Mỹ tỉnh queo.

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

down cả 3 link của bác mai_nguyen về rồi làm sao xem, các bác chỉ giúp mình tí , thanks

Z2Z
Hạng B1
21/10/09
83
0
0

Các bác chỉ em với, cả buổi chiều em chỉ tìm được "Taken" thôi. Tiệm nào ở Q1 lớn mà đầy đủ nhất ạ.