Tư Vấn Đầu Tư Tầm 2-2.5 tỷ mua đất Nhà Bè

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Em đang nghiên cứu khu 28ha Nhơn Đức với khu The star Village
Khu 28ha thì gần trung tâm hơn nhưng hoang sơ, ít nhà, ngập nhưng có sổ. Khu The Star Village thì quy hoạch đẹp, nhà xây nhiều hơn , xa hơn chút, xây nhà xong mới có sổ. Giá 02 khu thì cũng same same. Tính đầu tư mà phân vân quá. Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp vài lời. Xin cảm ơn.
để ở thì mua the star ngay nếu chọn giữa 2 nơi
những nơi bị ngập thanh khoản kém ,hoang sơ nữa thì khó bán lại lắm.
còn quy hoạch đẹp,dân đông thì dễ bán lại hơn,nó giá rẻ là do phải xây.xây phải đúng bọn nó đề ra mới dc hoàn công ra sổ,những dự án như vầy thích hợp để mua ở .vì do có cái nhược đó nên giá sẽ rẻ hơn mặt bằng thị trường 1 chút.

Tập Lái
7/3/17
5
3
3
36
để ở thì mua the star ngay nếu chọn giữa 2 nơi
những nơi bị ngập thanh khoản kém ,hoang sơ nữa thì khó bán lại lắm.
còn quy hoạch đẹp,dân đông thì dễ bán lại hơn,nó giá rẻ là do phải xây.xây phải đúng bọn nó đề ra mới dc hoàn công ra sổ,những dự án như vầy thích hợp để mua ở .vì do có cái nhược đó nên giá sẽ rẻ hơn mặt bằng thị trường 1 chút.
Cảm ơn Bác, em thì tính mua đầu tư để đó thôi. Không biết khu này có ép xây không, sợ mua để đó mà ép xây nó dở kế hoạch của mình.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Cảm ơn Bác, em thì tính mua đầu tư để đó thôi. Không biết khu này có ép xây không, sợ mua để đó mà ép xây nó dở kế hoạch của mình.
Thường là có.Bác hỏi thử cho chắc chắn

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Dự án ép xây cũng hay mà, lúc đó khách mua sẽ chịu về xây, nhà đông hơn, giá tăng bên vững, mua bán thanh khoản tốt hơn.

Hạng D
1/4/15
1.217
2.243
113
Nếu xây ở thì bác xem xét star, chịu khó đi xa chút, hoặc làm dưới hiệp phước, long hậu thì quá tiện, kdc khép kín an ninh hơn, xây dựng đúng mẫu tổng thể cũng đẹp hơn, có 1 số tiện ích nội khu cảnh quan, có lô nhỏ nên vốn cũng có thể thấp hơn.
Nếu đầu tư thì nên 28ha có sổ an tâm dễ giao dịch, gần hơn khoản 4km, xã nhơn đức giáp pk vẫn hơn long thới giáp nđ, đỡ qua thêm 1 cầu sắt, tiền năng giá tốt hơn nhờ ăn theo gs và quy hoạch đường chính, lại gần khu dân cũ cũng kéo nhu cầu cư dân về nhanh hơn, tiện ích ngoại khu tốt hơn.

Tập Lái
21/12/18
36
17
11
36
Các bác rành nghề cho mình hỏi đất sổ chung 75m2 (5x15) ở Nhơn Đức - Nhà Bè có khả năng tách sổ ko ạ. Cám ơn nhìu.

Tập Lái
14/6/21
25
6
3
38
Em đang nghiên cứu khu 28ha Nhơn Đức với khu The star Village
Khu 28ha thì gần trung tâm hơn nhưng hoang sơ, ít nhà, ngập nhưng có sổ. Khu The Star Village thì quy hoạch đẹp, nhà xây nhiều hơn , xa hơn chút, xây nhà xong mới có sổ. Giá 02 khu thì cũng same same. Tính đầu tư mà phân vân quá. Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp vài lời. Xin cảm ơn.
Bác đã mua được đất chưa bác? Bác cho em hỏi khu 28ha Nhơn Đức giờ giá khoảng bao tiền được không bác? Em cũng đang quan tâm ạ.

Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
28ha tuy nó vắng, ngập, hoang sơ, ko bài bản bằng star nhưng giá nó cũng cao hơn 1 khúc - em cũng đang dòm ngó 2 vị trí này, nhưng mà chưa quyết đc. Mong có bro nào chia sẻ thêm

Hạng D
1/4/15
1.217
2.243
113
28ha tuy nó vắng, ngập, hoang sơ, ko bài bản bằng star nhưng giá nó cũng cao hơn 1 khúc - em cũng đang dòm ngó 2 vị trí này, nhưng mà chưa quyết đc. Mong có bro nào chia sẻ thêm
đầu tư dài thì 28ha có các tiềm năng sau, bác ngâm cứu:
- vị trí gần, thuộc nhơn đức, cách phước kiểng con kênh.
- đón đầu cầu long kiểng, đã triển khai đền bù lại, huyện đang quyết tâm dự án này sẽ là cú hích gần 2-3 năm.
- đón đầu GS giai đoạn nhơn đức kế bên, trổ đường thông 40 m từ LVL qua NHT, tương lai thông xuyên suốt là vành đai huyện từ NVL tới HTP là cú hích xa 5-20 năm.
- hiện hữu đi đường nguyễn bình là trục chính ra khu hành chính huyện. quy hoạch nội khu đường lớn cả từ 14 - 40m rộng rãi, kế khu dân cư, chợ búa cũ với 3 trường học, y tế, giáp sông lớn mát mẻ.
- hiện có ngập nội khu, ở chưa ngon, nhưng dự án của huyện phục vụ TĐC, nên huyện sẽ cải tạo hạ tầng, nhờ vậy mà giá rẻ hơn xung quanh, tương đương long thới.
- pháp lý sổ đỏ bỏ tủ, ngủ an tâm, bùn lấy ra ngắm, chán bỏ ngân hàng lấy tiền ăn chơi, không thích sổ vẫn có lô hợp đồng giá rẻ hơn, diện tích đa dạng nhà phố biệt thự, có quy hoạch chung cư để kéo dân sau này, có cụm đất công viên rộng rãi, mặt dù hiện hoang tàn do ko có quản lý.
Nhơn Đức - Bốc Cức mà ăn :D