Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Lấy Mazda 3 đi chạy dịch vụ? Bác góp lãi NH chắc chết. Mua mấy con giá rẻ mà chạy cho mau thu hồi vốn
Tháng góp 10tr5 bác, lỡ chót dại mê xe ngon mới chết chớ

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Có nhiều lựa chọn lắm, nhưng theo em nếu bác chọn thì nên chọn như vầy.
1/ 4 chỗ: Accent 2018 cũ mt base, Vios 2016 trở lên mt, City là lựa chọn cuối. Đừng chọn mấy con hạng A vì rất tù, em đi Grab thấy Morning - Spark - Wigo ... là em ko muốn đi. Tệ lắm thì cũng làm con Grand I10 cũ.
2/ 7 chỗ: Su Ertiga 2018 ( mt nghe đâu tầm 480tr, lăn bánh tầm 530tr thôi ), bác có 300 nếu có vay thì vay thêm cỡ đó đừng vay quá.
Bác mua cũ mà vô mấy chỗ uy tín, như Viethanauto ( e mua xe bên đó ) thì đảm bảo, giá chênh ngoài khoảng 2 - 3 chục nhưng an tâm, bảo hành bảo trì cũng khỏe. Chạy grab mà bác vay quá ko ổn đâu. Theo ngu kiến của em thì bác nên thế.

Tập Lái
8/9/17
23
6
5
34
saovietjsc.vn
Thành thật khuyên bác bỏ ý định vay ngân hàng chạy xe công nghệ ngay và luôn. Chua lắm bác à! Giá cước rẻ mạt, chiết khấu thì quá cao, xe thì quá đông không có đường mà chạy, cọ quẹt xích míc, xăng thì tăng giá, chưa kể xui bị xx nó hốt => tài xế ăn cám => tress + sức khỏe hao mòn trầm trọng nếu bác cày cực lực. Chia sẻ của một người trong cuộc.
Nếu tính kinh tế chạy 2 bánh tuy hơi nắng một chút nhưng có ăn hơn nhiều.
Bác này nói chuẩn luôn đấy bác

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thành thật khuyên bác bỏ ý định vay ngân hàng chạy xe công nghệ ngay và luôn. Chua lắm bác à! Giá cước rẻ mạt, chiết khấu thì quá cao, xe thì quá đông không có đường mà chạy, cọ quẹt xích míc, xăng thì tăng giá, chưa kể xui bị xx nó hốt => tài xế ăn cám => tress + sức khỏe hao mòn trầm trọng nếu bác cày cực lực. Chia sẻ của một người trong cuộc.
Nếu tính kinh tế chạy 2 bánh tuy hơi nắng một chút nhưng có ăn hơn nhiều.
Chính xác bác, chạy Go Viet bike, hay Grap Bike ngon nhất,dễ kiếm tiền, trang bị tốt chút để đảm bảo sức khoẻ, nhưng kiếm tiền ngon hơn.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.968
133
Mình khuyên thật a chủ nha đừng nên vay mượn chạy G khó ăn lắm ko đơn giản như mình nghĩ, Vay góp là a chạy full time luôn nhe. Mình nghĩ G dc 2 năm nay từ hôm U nó out VN mình cũng ko muốn chạy, hiện tại cũng vừa ĐK chạy lại nhưng chạy văn nghệ thôi lấy nó nuôi nó cũng ko mong nuôi mình.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/2/16
28
6
3
39
Sắp có đề án Grab phải dán decan taxi tương tự như Vinasun, sẽ tốn thêm chi phí nên bác xem lại.