Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Quan trọng là bạn xác định thích 5 chỗ hay 7 chỗ. Xác định xong chọn sẽ đỡ nhức đầu. 7 chỗ thì Xpander còn 5 chỗ cứ Cross G mà chơi. Cấm cãi :D:D:D:D:D
Mình thấy chạy Xpander cũng được, 7 chỗ thoải mái. Nhưng vợ lại không chịu, kêu hầm hố và to quá. Mà chủ yếu mua về để vợ chạy, do đi làm xa hơn mình. Mua xe nhập như CC G thì không hưởng được thuế của NN.

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Nhiều anh rất rảnh, tự mình đã liệt kê ra hết ưu nhược điểm của từng chiếc xe mình đang nhắm đến, mà vẫn ko thể tự mình đưa ra quyết định, đem lên mạng - cái nơi 9 người 10 ý để hỏi ?
Viết nguyên cái bài dài thòng chứng tỏ anh đã nghiên cứu rất kỹ, tưởng sao cuối cùng vẫn ko biết mua cái gì cho mình và gia đình, quá thiếu chính kiến.
Đem 800tr đi gởi ngân hàng đi anh, chả có con xe nào trên đời này toàn diện đâu.
Căn bản là do nghiên cứu nhiều quá dẫn đến tẩu hoả nhập ma
Chiếc xe là cả 1 tài sản lớn, chứ có phải bó rau đâu mà không suy xét kĩ trước khi mua. Chưa kể tôi không có kinh nghiệm thực tế, nên mới lên đây hỏi mọi người. Nếu bác không tư vấn giúp thì đừng quan tâm và vô thread này trả lời như vậy.
Nói thực mua xe phải nhắm đến mấy mục đích sau:có bao nhiêu tiền,nhu cầu mấy chỗ,xe loại gì sedan,sup,cuv...tài chính duy tu bảo dưỡng sau khi sử dụng, nếu có được các yếu tố trên rồi thì bác thích con nào về ngoại hình là chiến thôi,hỏi trên đây 9ng 10 ý kh ra kết quả với 1 lô lựa chọn thế kia đâu,vì nói thật số người trải nghiệm hết từng đó xe là kh thể đa phần cũng như bác tìm hiểu trên mạng rồi phán thôi,còn về xe giờ các hãng 9_10 như nhau cả chả có con nào hoàn mỹ 100,

Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Nếu bác không thích bị hãng ăn dày thì mua XL7 vì giá ở mình cũng tương đương bên Thái
Thấy mấy kênh đánh giá xe uy tín như Xế cưng, Tipcar ..đanh giá cao vận hành con này
Ps: Suzuki nó thuộc dạng lời ít nhất đám kể cả ô to lẫn xe máy
Suzuki mà KM 1 ít gọi là cho có cảm giác không bị bỏ lại phía sau (thuế 50% của nhà nước) thì chắc mình hốt liền. Thấy con Ertiga KM tốt quá, mà con XL7 vẫn im lặng.

• Like
Reactions: QuyenPDK
Hạng D
26/3/17
2.616
4.685
113
Mình thấy chạy Xpander cũng được, 7 chỗ thoải mái. Nhưng vợ lại không chịu, kêu hầm hố và to quá. Mà chủ yếu mua về để vợ chạy, do đi làm xa hơn mình. Mua xe nhập như CC G thì không hưởng được thuế của NN.
Xe nhập thì chất lượng nó cũng yên tâm hơn xe ráp. Mắc hơn có tầm 30 triệu tiền thuế chả đáng bao nhiêu. Mà dc con xe to dài rộng rãi an toàn hơn (trong đám xe 5 chỗ). Rất đáng để xuống tiền

Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Xe nhập thì chất lượng nó cũng yên tâm hơn xe ráp. Mắc hơn có tầm 30 triệu tiền thuế chả đáng bao nhiêu. Mà dc con xe to dài rộng rãi an toàn hơn (trong đám xe 5 chỗ). Rất đáng để xuống tiền
Bỏ qua vấn đề xe máy trong quá khứ, hiện tại mình thấy xe oto nhập Thái, Indo chất lượng cũng đâu có hơn xe VN ráp, như mấy con: Celerio, Wigo, Avanza, Rush.. tệ vô cùng từ tôn mỏng bên ngoài đến nội thất như nhựa tái chế bên trong (Lúc trước có đi xem triển lãm ở Tp HCM).

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
@oto moi Nhu cầu của mình cũng đơn giản thôi: kinh phí 800tr lăn bánh, con xe mà cả 2 vợ chồng đều lái được, mà cũng do vợ lái nên phải đẹp, gầm cao thì tốt hơn. Tiêu chí cuối là tận dụng thời điểm giảm thuế của nhà nước :D

Quan tâm Kona thì alo Em ( 0937041246/zalo), Em hỗ trợ cho A. Bản cao nhất ( 1.6 Turbo ) lăn bánh Bình Phước bao gồm tất cả chi phí + Bảo hiểm 2 chiều chưa được 790 triệu Anh ơi, tặng A full phụ kiện.

Attachments

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng B1
12/10/14
95
90
18
825tr cho bản thấp nhất, lăn bánh cũng gần 900tr rồi bác, không khô máu được, vợ cả chỉ cho tầm 800tr lăn bánh thôi,hehe, với lại con này hình như sắp cuối vòng đời rồi, nội thất có vẻ rất tệ.
800tr lăn bánh Out bản Std rồi mà bác, ăn đứt mấy con bác list phía trên. Còn không thì chơi Sedan B, chứ lấy mấy con lỡ cỡ Xl7 hay Kona làm gì.

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
800tr lăn bánh Out bản Std rồi mà bác, ăn đứt mấy con bác list phía trên. Còn không thì chơi Sedan B, chứ lấy mấy con lỡ cỡ Xl7 hay Kona làm gì.
Vậy hả, nếu bác là sale Mit, inbox mình thông tin chi tiết nhé!Thanks