Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Có lần thấy chiếc isuzu mu x 2022 màu trắng cũng đẹp lắm, a nghía xem thử. Ngoài đời đẹp hơn trên hình luôn
đúng rồi bác ! thực tế nhìn đẹp lắm, với lại bác chủ thớt đang tìm xe máy dầu mà, isuzu lại là thằng sản xuất xe máy dầu lớn nhất thế giới đó ! máy dầu của nó thì bền vô địch rồi khỏi bàn cãi !

Tập Lái
1/9/20
44
52
18
30
Bác tus muốn đi nhàn rỗi thì cứ cưỡi Fortuner, con này bảo dưỡng rất dễ và chi phí càng tốt. Còn Ford Everest bác sẽ cần thêm 1 kỹ năng sửa hihi
Dù mình dg chạy con Nissan Terra 2018 ngon lành nhưng vẫn quan tâm Fortuner Legender :D

Hạng C
14/4/13
625
658
103
tầm đó tiền e múc pajero sport, nissan terra mới, chứ k hơi đâu đi mua xe cũ cho mệt đầu. phốt ford cả đống má cứ ham

Hạng D
9/2/18
3.404
5.000
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Đúng rồi mua xe mà cứ lo lắng có bị xì nhớt hay lỗi hộp số thì khổ tâm lắm, đi xe vài năm em mới nhận ra mình cần 1 cái xe mà cuối năm ko thằng chủ gara nào thèm gửi bia cho mình là ok nhất.
Nhiều a mặc định ỉn hay fotuner là dịch vụ? Thật tế rất nhiều gia đình chọn fortuner đi gia đình nhất là MT Diesel bởi tin dùng thương hiệu và ko suy nghĩ nhiều khi sở hữu

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Nhiều a mặc định ỉn hay fotuner là dịch vụ? Thật tế rất nhiều gia đình chọn fortuner đi gia đình nhất là MT Diesel bởi tin dùng thương hiệu và ko suy nghĩ nhiều khi sở hữu
10 con ỉn hay Phò thì hết 6 7 con dịch vụ, còn Ever thì hoạ hằn lắm mới có 1 con.
mà riêng cục máy thôi thì Ford ko có cửa với Toy. Mình đang nói tại thị trường VN nhé, Bởi vậy mọi người mới mua nó về chạy dịch vụ, đánh đổi sự sung sướng khi ngồi Ford

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
con everest lỗi from rồi chày cối làm gì mua con đấy vừa đi vừa test nhân phẩm, trong khi isuzu mux from mới có 900 lại còn nhập thái ngon đét ko mua

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Động cơ 2.0 dầu AT 10 cấp
Hệ thống treo độc lập, tay đòn kép
Xe trang bị hệ thống dẫn động 1 cầu nên phù hợp đi phố và đường đẹp, không off-road được như bản Titanium 4x4.
Phiên bản Trend sử dụng hệ thống điều chỉnh đèn pha/cốt thủ công, gương chiếu hậu gập điện, không có cửa sổ trời toàn cảnh
Khoang lái vẫn được bọc ghế da và chỉnh điện cho vị trí lái
Trang bị đèn pha dạng LED, gạt mưa tự động, cửa hậu đóng/mở rảnh tay và bộ mâm xe lớn hơn với kích thước 18 inch, khiến ngoại hình của nó gần giống phiên bản Titanium.

Em thì đa số đi Sài Gòn nhiều, định mua xe cũ mà phân vân giữa Everest 2019 bản Trend cũ với Fortuner. Với lại các bác mách em khi xem xe cũ cần xem những gì với ạ.

View attachment 2861493*Ảnh minh họa
Everest đời này bị lỗi chết người là bánh răng bơm nhớt hộp số có khả năng tèo (rụng răng).
Mà nó bể bánh răng rồi thì thay nguyên hộp số, 2019 là chắc hết bảo hành rồi, thay hộp số là 100-150 củ chưa tính công nhé.
Đó là lí do hồi năm 2020, Ford Thái nó họp báo công bố rằng đã thay đổi vật liệu chế tạo bánh răng bơm nhớt hộp số cho các đời từ 2021 về sau.

Ngoài ra kim phun cũng có thể có vấn đề đặc biệt là với chất lượng dầu ở VN.

Nhưng hưởng thụ thì vô đối trong tầm giá và phân khúc vì ngồi êm.