Tập Lái
15/5/19
49
56
18
36
Động cơ 2.0 dầu AT 10 cấp
Hệ thống treo độc lập, tay đòn kép
Xe trang bị hệ thống dẫn động 1 cầu nên phù hợp đi phố và đường đẹp, không off-road được như bản Titanium 4x4.
Phiên bản Trend sử dụng hệ thống điều chỉnh đèn pha/cốt thủ công, gương chiếu hậu gập điện, không có cửa sổ trời toàn cảnh
Khoang lái vẫn được bọc ghế da và chỉnh điện cho vị trí lái
Trang bị đèn pha dạng LED, gạt mưa tự động, cửa hậu đóng/mở rảnh tay và bộ mâm xe lớn hơn với kích thước 18 inch, khiến ngoại hình của nó gần giống phiên bản Titanium.

Em thì đa số đi Sài Gòn nhiều, định mua xe cũ mà phân vân giữa Everest 2019 bản Trend cũ với Fortuner. Với lại các bác mách em khi xem xe cũ cần xem những gì với ạ.

Everest trend 2019.jpg
*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
193
237
43
28
thật sự là tầm giá này mua được nhiều xe, nhưng bác chỉ phân vân với fortuner thì khuyên bác nên lụm em everest đi, rộng rãi hơn, công nghệ nhiều hơn. Trên mạng có nhiều bài đánh giá lắm rồi em không nói thêm nữa.
Còn phần kiểm tra xe cũ, phải xem rất nhiều từ ngoại thất, nội thất, động cơ rồi đến khung gầm, chạy thử xe,..bây giờ nếu thợ mà cố tình bùa bác không có kinh nghiệm thì khó nhận biết lắm.

Tập Lái
15/5/19
49
56
18
36
thật sự là tầm giá này mua được nhiều xe, nhưng bác chỉ phân vân với fortuner thì khuyên bác nên lụm em everest đi, rộng rãi hơn, công nghệ nhiều hơn. Trên mạng có nhiều bài đánh giá lắm rồi em không nói thêm nữa.
Còn phần kiểm tra xe cũ, phải xem rất nhiều từ ngoại thất, nội thất, động cơ rồi đến khung gầm, chạy thử xe,..bây giờ nếu thợ mà cố tình bùa bác không có kinh nghiệm thì khó nhận biết lắm.
dạ em cảm ơn bác, chắc lấy everest quá

Hạng D
8/4/12
2.313
7.266
113
Ếch du vê mà 1 cầu thì lỡ cỡ bác ạ. Một ngày nào đó tụi bạn hứng lên đòi ra cây thông cô đơn chơi thì lẽ nào bác ở lại nhìn tụi nó đi :) Nếu em thì ráng chút nữa quất bản tittanium 4x4 2018. Chơi hàng cũ rồi thì phải bản full nó mới sướng
Tầm giá 850-900tr, Ford Everest 2019 bản Trend cũ và Fortuner xe nào đáng mua?

• Like
Reactions: ThangWI and xlive
Tập Lái
15/5/19
49
56
18
36
có bác nào có kinh nghiệm xem xe máy dầu không ạ, nên xem + kiểm tra những điểm nào vậy mấy bác.