Hạng D
26/7/08
1.922
57.557
113
- Nói về huyền học, hay các môn liên quan. Hoặc chuyện có liên quan về tâm linh, thì luôn có ý kiến phản biện trái chiều. Đó cũng là lẽ thường tình ở đời. Và tranh luận thì sẽ ko có hồi kết....
- Nên...ai tin thì tin. Ai ko tin thì cứ giữ lập trường vậy. Có nhiều nhiều việc, khoa học hiện đại vẫn chưa trả lời được, hay chứng minh được. Những ai đã Quy Y, chắc sẽ hiểu từ " hồi hướng".
- Người làm công đức, thì ko cần phước báo. Nhưng đôi khi...họ vẫn muốn hồi hướng cho ai đó, để giãm bớt nghiệp chướng. Việc này theo Phật giáo là có thật.
- Nhạc mẫu của tôi là người vô thần. Bà bị 1 cơn bạo bệnh....tưởng đâu đã phải nhắm mắt xuôi tay. Nhưng bà qua được, và sống thêm được vài năm rồi mới mất. Suốt mấy năm cuối đời....găp ai bà cũng kể chuyện, bà đã thấy những gì trong lúc hôn mê, bà khuyên con cháu nên sống cho đạo đức, tin tưởng trời phật. Hành thiện tích đức....để hồi hướng cho con cháu....
- Chuyện vận hạn, ko ai giống ai. Cùng 1 tuổi, khác nhau giờ, ngày tháng sanh thì sẽ khác rất nhiều. Không thể quy về 1 tuổi mà phán bừa được.

Cho dù sanh cùng tháng, cùng ngày, cùng giờ, kể cả sanh đôi mà số phận cũng khác nhau.

Ai ko trả lời được chứ với em nó đơn giản như tờ giấy trắng.

Tử vi là phương trình, nó là 1 công thức được xác định trước, nhưng trong phương trình nó luôn có các biến số, đưa các biến số khác nhau vào thì kết quả của phương trình sẽ khác nhau.

Biến số là gì? Đó chính là “nghiệp”, nghiệp là sự ám ảnh vô thức, thúc đẩy hành vi, hành vi anh có thể dễ dàng thấy được, nhưng vô thức anh sẽ ko thể nhận ra, chỉ những người thực sự chú tâm, suy nghĩ và nhìn nhận thật sâu sắc, thấu đáo mới có thể hiểu nổi vô thức của mình nó là gì.

Cho nên nghiệp a gây ra (bao gồm cả nghĩa tốt và xấu - nghiệp hiểu theo nghĩa xấu là hoàn toàn sai), sẽ cho ra các kết quả khác nhau.

Tử vi sẽ khá đúng đối với đa số, khi nghiệp của họ là bình thường, ko có gì quá đặc biệt hoặc những người luôn nỗ lực sống tử tế.

Ai là người có nghiệp bình thường :), đó là bí mật :)

Hạng B2
17/7/14
493
19.679
93
Cho dù sanh cùng tháng, cùng ngày, cùng giờ, kể cả sanh đôi mà số phận cũng khác nhau.

Ai ko trả lời được chứ với em nó đơn giản như tờ giấy trắng.

Tử vi là phương trình, nó là 1 công thức được xác định trước, nhưng trong phương trình nó luôn có các biến số, đưa các biến số khác nhau vào thì kết quả của phương trình sẽ khác nhau.

Biến số là gì? Đó chính là “nghiệp”, nghiệp là sự ám ảnh vô thức, thúc đẩy hành vi, hành vi anh có thể dễ dàng thấy được, nhưng vô thức anh sẽ ko thể nhận ra, chỉ những người thực sự chú tâm, suy nghĩ và nhìn nhận thật sâu sắc, thấu đáo mới có thể hiểu nổi vô thức của mình nó là gì.

Cho nên nghiệp a gây ra (bao gồm cả nghĩa tốt và xấu - nghiệp hiểu theo nghĩa xấu là hoàn toàn sai), sẽ cho ra các kết quả khác nhau.

Tử vi sẽ khá đúng đối với đa số, khi nghiệp của họ là bình thường, ko có gì quá đặc biệt hoặc những người luôn nỗ lực sống tử tế.

Ai là người có nghiệp bình thường :), đó là bí mật :)
- Đúng là có nhiều trường hợp, tuy sinh đôi nhưng tính cách và số phận hoàn toàn khác nhau. Theo quan điểm của Phật giáo...đó là nhân quả luân hồi.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.557
113
- Đúng là có nhiều trường hợp, tuy sinh đôi nhưng tính cách và số phận hoàn toàn khác nhau. Theo quan điểm của Phật giáo...đó là nhân quả luân hồi.

Hì, ko phải vậy đâu anh ạ. Em ko muốn phủ nhận triết lý nhân quả, luân hồi của đạo Phật, có thể có 1 điều gì đó cao siêu vượt quá nhận thức của e, nhưng bất kỳ việc gì, e cũng cố gắng nhìn nhận nó ở góc độ khoa học nhất.

Nói về tính cách của các cặp sinh đôi, em có cơ may được quan sát rất kỹ và chiêm nghiệm. Thân thiết với em là 3 cặp sinh đôi ở 3 gia đình khác nhau.

Em gái em là 1 cặp sinh đôi, em gái con cô ruột em là cặp thứ 2, và cặp thứ 3 là con của bạn thân với gđ em.

2 cặp đầu, là 2 cặp em của em, tính cách chúng khá giống nhau, suy nghĩ, hành động rất giống nhau, chúng được sinh ra và giáo dục bởi những bố mẹ khá giống nhau (bố mẹ em, cô chú em), cùng cách nuôi dạy, hướng dẫn, dẫn dắt tương đối chuẩn mực về cách nuôi dạy con cái, đó là sự công bằng và khuyên nhủ, chả bao h đánh đập hay trừng phạt mà ko giải thích cặn kẽ tội lỗi, lý do.

Còn cặp con của bạn em thì tính cách khác nhau vô cùng, 1 đứa rất hoà đồng, dễ chịu, còn 1 đứa cứ như bà nội người ta, cau có, khó chịu, hở ra là giận dỗi.

Bây giờ nhìn lại bố mẹ chúng, có dạy dỗ khuyên bảo đoé gì đâu, hở ra là mắng mỏ, quát tháo, đánh đập, ko giải thích. Bố mẹ thì hở ra phát là cắm mặt vào game online, nói vậy anh hiểu mô típ của gđ này rồi. Kết quả, cặp sinh đôi phát triển 1 cách rất hoang dã, đứa hư hay khóc nhè thì lại hay được bố nó ôm ấp, dỗ giành, đứa dễ chịu thì thôi kệ, chả phải lo, ngày qua ngày cứ vậy, tính cách chúng dần khác biệt quá rõ ràng.

Cho nên các cặp sinh đôi mà tính cách rất khác biệt thì khỏi cần tiền kiếp hậu kiếp chi cho phức tạp, cứ nhìn thẳng vào bố mẹ chúng là sẽ thấy ngay thôi. Đạo Phật đôi khi tránh né hoặc ko muốn nhìn nhận thẳng đuột vào các bậc phụ mẫu, nó đụng chạm đến sự tự ái của bọn làm cha mẹ, các định kiến phong tục lễ nghĩa thời phong kiến, ko muốn lý giải một cách trắng trợn đụng chạm vào tình phụ tử mà thôi, kkk.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
- Thầy làm ăn khấm khá dữ...:D:D:D:D
- Sang năm...chắc phải tầm sư học Đạo mới đặng...
Nhờ Anh Chị Em CNL tin tưởng quý mến thôi Anh !
Thấy tôi mần thầy cực khổ, Anh Em hiểu và biếu tôi nhiêu đây ăn Tết như vầy !
ps: Còn thiếu mấy cái bánh tráng nhưn khóm của Doquocaudio đang cúng trên trang nên kg chụp hình

[Tâm Linh Ngày Tết 01] HẠN TAM TAI

Attachments

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
mình chỉ nói góp ý như này cho a giuvung phía trên hiểu
a nói là người nhà a có cty đang làm ăn phát đạt ăn nên làm ra, tự nhiên đi coi bói làm tốn time, ko chú tâm cty dẫn đến cty phá sản
mình góp ý cho a là: con người ta, khi gặp trục trặc hoặc gặp chướng ngại, người ta hết phương rồi, người ta mới bắt đầu tìm đến những vấn đề tâm linh để bấu víu
chả ai rỗi hơi đâu đang ngon lành mà tìm điểm bấu víu
cái a thấy, a nghe, thậm chí a sờ tận tay, còn chưa chắc là đã đúng đâu

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
1. Vận mạng cả đời kg thể xem sơ qua, bừa bãi, xem cho vui trên mạng ảo. Thích xem thì tìm thầy tử vi đàng Hoàng mà xem.
2. Năm sau là Kỷ Hợi, tuổi Anh là Quý Hợi có cái gì xung khắc đâu mà nói không tốt. Quan trọng coi tuổi người Mẹ,lúc sanh trong tháng đó, năm đó có xung thì việc sinh nở nó thuận hay kg thuận thôi.
Thầy ơi.
sao em xem tử vi trên mạng bẩu là năm tủi của em thầy ạ. Em hợi nhưng lúc đẻ thì mẹ em đẻ em lúc nửa đêm về sáng. Dân gian bẩu là lúc í heo đói đòi ăn. :D

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
mình chỉ nói góp ý như này cho a giuvung phía trên hiểu
a nói là người nhà a có cty đang làm ăn phát đạt ăn nên làm ra, tự nhiên đi coi bói làm tốn time, ko chú tâm cty dẫn đến cty phá sản
mình góp ý cho a là: con người ta, khi gặp trục trặc hoặc gặp chướng ngại, người ta hết phương rồi, người ta mới bắt đầu tìm đến những vấn đề tâm linh để bấu víu
chả ai rỗi hơi đâu đang ngon lành mà tìm điểm bấu víu
cái a thấy, a nghe, thậm chí a sờ tận tay, còn chưa chắc là đã đúng đâu
Hello Jack, Anh chỉ mới nói trúng có 1/2, lúc vận thông, lợi lộc nhiều thì càng nên phải nhờ vào Huyền Học để phát triển max và tích cơ phòng bị những lúc vận xuống, thời kg như ý.

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Thầy ơi.
sao em xem tử vi trên mạng bẩu là năm tủi của em thầy ạ. Em hợi nhưng lúc đẻ thì mẹ em đẻ em lúc nửa đêm về sáng. Dân gian bẩu là lúc í heo đói đòi ăn. :D
Thầy là cũng năm bảy đường thầy...
Dân gian sao thấu được Huyền học xưa kia chỉ dành cho Vua Chúa và quý tộc.
Anh nên Đọc lại trang 1 để tỏ tường thế nào là Năm Tuổi.

Tập Lái
2/9/14
20
1.548
78
Thầy là cũng năm bảy đường thầy...
Dân gian sao thấu được Huyền học xưa kia chỉ dành cho Vua Chúa và quý tộc.
Anh nên Đọc lại trang 1 để tỏ tường thế nào là Năm Tuổi.
Mình nghe nói gieo quẻ nhiều thì sức khoẻ đi xuống, tệ hơn là cái kia không lên, không biết thầy thế nào rồi ?