Thảo Luận Tâm sự về X3

Tập Lái
3/9/14
15
26
3
38
Các bác nên nhớ là xe bmw thường nhập về chán chê rồi mới bán đc nên khi vận chuyển lên xuống, ra vào show room rất dễ bị lệch độ chụm. Vì thế không ngại ngần gì hãy đi làm dịch vụ lốp cho xe chạy chuẩn hơn.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Các bác nên nhớ là xe bmw thường nhập về chán chê rồi mới bán đc nên khi vận chuyển lên xuống, ra vào show room rất dễ bị lệch độ chụm. Vì thế không ngại ngần gì hãy đi làm dịch vụ lốp cho xe chạy chuẩn hơn.
Xin hoi truoc khi mua X3 bac di xe gi vay?

Tập Lái
30/9/07
6
0
1
Ở Hà Nội có gara auto Ngọc Khánh (trong bãi giữ xe Ngọc Khánh) chuyên bán lốp và chỉnh độ chụm cụ ah.

Hạng B1
19/3/13
73
25
18
Vì em cứ tưởng xe BMW nó phản hồi mặt đường thật quá làm cảm giác như thế nên cũng ko hỏi ở đâu. Coi như nó là mặc định của xe, giờ xe ổn định quá lại nhớ nhớ cảm giác lắc lắc :))
Xe bác cân chỉnh lại o đâu vậy. Bác cho em xin cái địa chi với.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Chuyện bình thường ở xứ thiên đường :) Sản phẩm tốt nhưng nó lại do những con người k có trách nhiệm phụ trách thì nó phải dậy thôi bác à.
EA thì tiếng xấu đó giờ nhưng nhìn đi nhìn lại hãng nào cũng dậy, do cái thói làm ăn chợp giật ăn sâu vào cách giáo dục lẫn lối sống của dân ta rồi, bán hàng chỉ lo có lợi nhuận trước sau đó thì kệ cmn, chửi mệt thì mình cũng thôi chứ làm gì đc nhao giờ :D
Chỉ có chúng ta biết bảo bọc lo cho nhau mà sống thôi :)

Tập Lái
12/5/12
23
21
3
41
Saigon
Bác chú ý cứ khoảng 25 ngàn km nên cân lại 4 bánh và canh độ chụm 4 bánh, chẳng mất bao nhiêu nhưng đem lại nhiều ích lợi. Bất cứ khi nào mà thấy tay lái rung lắc, phần sau xe rung hơn hay tay lái xỉa thì đi kiểm tra lại ngay.
Nếu kỹ hơn vỏ xe khi vá xong cũng nên cân bằng động lại - vì nhiều khi thợ mở 1 mặt vỏ ra rồi lắp lại kg đúng chỗ cũ cũng sẽ gây ra mất cân bằng.

Thú thực em lái xe thôi nhưng những vụ này em rất dở. Bình thường em cứ đúng lịch bảo trì bảo dưỡng là đem ra EA để làm dịch vụ. Thông thường họ có cân bánh hay canh độ chụm lại như bác tư vấn ko? Và nếu không thì mình có thể làm ở đâu uy tín ạ?
E trong Sài Gòn. Các bác ở trên có thông tin ở Hà Nội thôi
Cảm ơn a