Tập Lái
21/6/18
16
7
3
34
Mình chỉ lái qua Attrage và Mazda 2 đời trước. Mazda mới 2019 thì mình chưa có cơ hội lái thử nên cũng không biết có sự cải tiến nào hơn không.
Cảm nhận trực quan thì Mazda 2 dáng thể thao hơn, nội thất cũng hiện đại hơn. Nhưng đường cong nhiều quá thì nhìn lâu ngày lại thấy không hợp mắt nữa. Quan trọng là, không gian hàng ghế sau của Mazda 2 quá chật! Điều này làm cho mục đích phục vụ gia đình không được thỏa mãn.
So về bề ngoài và nội thất, Attrage không thể so với Mazda được. Nhưng được cái là nó cho cảm giác thoáng hơn, rộng rãi hơn.
Máy móc vận hành thì mình chỉ lái thử nên không thấy có khác biệt nào lớn. Độ ồn thì như nhau.
Nếu là mình sẽ chọn Attrage vì mục đích mình đi gia đình nhiều hơn là lái riêng cho bản thân.
Em thấy chiều dài cơ sở và rộng mazda2 đều hơn Attrage mà ngồi lại chật hơn ạ?

Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Thích con nào ra showroom chạy thử , con nào trong tầm tiền thì lụm , lúc trước mình ít tiền hơn bạn , cũng lăn tăn xe nhật , xe hàn , chi phí bão dưỡng , cuối cùng lụm e hạng A hàn quốc vì không muốn mắc nợ , đến giờ rất hài lòng , chi phì thấp, chắc chắn sẽ có bạn ý kiến này nọ , nhưng nói thật là mình mới mua xe lần đầu nên mấy cái gọi là cảm giác lái cũng chẳng biết gì đâu ....... chỉ thấy chạy êm êm , có cái che mưa che nắng thì là rất ok rồi ..... Sau này rút ra bài học nếu có đổi xe thì quan trọng 1 là vừa mắt mình , 2 là trong khả năng tài chính ...... :D ..... Xe nào thì chắc chủ thread đã có trong đầu rồi ...

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Cerato mà ráng chi?
City - focus- cerato (2019 luôn) cả 3 con bản AT thấp nhất đều khoảng 560 nhé
Là e thì chắc chắn là cerato vì nó là khung gầm mới, nội ngoại thất đều mới tinh
Cerato 2019 mà 56x là MT ông ơi, còn 1.6AT cắt trụi lông thì 58x, 1.6AT có chút trang bị thì 62x, cuối cùng 66x là bản full 2.0!

Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Mazda 2 đáng đồng tiền nhất trong 600tr. Đẹp, tiết kiệm, tiện nghi, an toàn nhất trong tầm giá!