Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Giờ bác muốn mua xe chờ thêm 4 tháng nữa nhé, muốn mua xe trước tết thì chỉ có avanza thôi

Avanza chắc bị rush hút khách nên ể chỏng gọng, còn mua xe thà chờ đợi mà rước chiếc mình thích chứ đừng có gượng ép quải lắm bác. Em ra đường nhìn Avanza không tưởng tượng nổi nó xấu kinh khủng, không hiểu nổi 2018 - 2019 rồi mà toy có thể ra mắt được chiếc xe như vậy.

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
em đang phân vân giữa Attrage CVT và Mazda2 sedan. Mục đích sử dụng gia đình, chủ yếu đi phố hàng ngày khoảng 20km, yêu cầu chỗ ngồi thoải mái, ít ồn, xe vận hành tiết kiệm, chi phí bảo trì bảo dưỡng thấp. Các bác tư vấn giúp em với ạ.

Mua 2 con này về chắc chắn bạn sẽ mau chán.
Con Mit Attrage CVT thì rộng nhưng nhìn xấu từ trong ra ngoài, không hợp xe gia đình.
Con M2 thì tương đối ok hơn nhưng nó chật chội lắm. Nói thật với bạn là mình chạy M3 thấy hàng ghế sau vẫn chật.
Nếu cố khoảng 620tr thì lấy con Accent sẽ hợp lý hơn cho gia đình sử dụng. Accent khá đẹp từ nội thất tới ngoại hình còn về tiếng tăm thì không bằng mấy con xe JAV.
Đây là ý kiến cá nhân mình để bạn tham khảo thêm thôi nhé.

Hạng C
29/7/18
519
172
58
32
Hồ Chí Minh
xetot.com
Avanza chắc bị rush hút khách nên ể chỏng gọng, còn mua xe thà chờ đợi mà rước chiếc mình thích chứ đừng có gượng ép quải lắm bác. Em ra đường nhìn Avanza không tưởng tượng nổi nó xấu kinh khủng, không hiểu nổi 2018 - 2019 rồi mà toy có thể ra mắt được chiếc xe như vậy.
Đúng là Avanza kén khách nhưng mua xe 7 chỗ giá rẻ thì đây là một lựa chọn không tồi đâu bác nhất là mua xe chạy dịch vụ.

Hạng B1
9/4/16
90
40
18
28
Ý kiến cá nhân nếu bác gia đình tầm 4 người rồi thi làm luôn con 7 chỗ sẽ tiện hơn và Xpander là vô đối phân khúc 600 - 700 rồi, nhân lại quá nhiều cái ngon và rất rộng.

Còn nếu đi gđ nhỏ chỉ bác và vợ cùng 1 2 ngươi con thì làm sedan, mà sedan rồi thì làm phân khúc C đỡ hối hận và đỡ phải nâng cấp xe về sau vì phân khúc C đảm bảo cân bằng về giá và độ rộng rãi, bá nhất phân khúc C thì có Cerato với Elantra tầm tầm giá xe 600tr nhé bác.

Còn bác có ý mua Toyota thì ủng hộ em nhé em làm bên Toyota. Bên e 600tr thì có dòng Vios G thôi nhưng phân khúc B và được cái là bền và giữ giá chứ độ rộng thì không thể bằng hai mẫu xe phân khúc C nói trên

Hạng B2
7/11/15
198
144
43
600 thêm vài chục lấy focus trend chạy đầm chắc cách âm nhất phân khúc, mấy con cerato elantra nhìn thì đẹp nhưng đi lắc đừng nói lun ko êm đâu

Hạng B2
1/12/14
165
177
43
Ông thớt quăng bài lên hỏi ko đâu, vô đâu
600 ko rõ là lăn bánh hay giá bán
Đã vậy còn lên trang chính
Ae nhiệt tình vào tư vấn các kiểu xồm xồm cả lên tận 4, 5 trang mà ko thấy đc 1 cm của ông thớt phản hồi hay like, cảm ơn ae đã tư vấn.
Phần e thì e ko tin ông thớt và nội dung mục đích của của topic này

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.359
93
43
mục đích là osers lội pages chán quá, khuyên tùm lum xe, thôi qua mua vi-ốt cho nhẹ đầu :D

Tập Lái
1/1/19
23
11
3
Ông thớt quăng bài lên hỏi ko đâu, vô đâu
600 ko rõ là lăn bánh hay giá bán
Đã vậy còn lên trang chính
Ae nhiệt tình vào tư vấn các kiểu xồm xồm cả lên tận 4, 5 trang mà ko thấy đc 1 cm của ông thớt phản hồi hay like, cảm ơn ae đã tư vấn.
Phần e thì e ko tin ông thớt và nội dung mục đích của của topic này
Mình vẫn theo dõi mà. Hi. Cũng đang đi thử xe các hãng theo mọi người.