Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi
Ngồi xem doanh số bán ra của VAMA trong tháng 2 em chợt nghĩ ra, với tình trạng doanh số giảm đều này thì VAMA sẽ thiệt hại ntn? Nguyên nhân cũng chỉ vì nghị định 12, nghị định đến ngày 01/5/2006, do giảm giá....

Trong 4R của ta chắc ít nhiều anh em cũng có ý định lấy xe, đổi xe song vì lý do này kia dừng lại. Vậy chỉ tính riêng OS đã có bao nhiêu thiệt hại. trước mắt là tính trênh lệch giá...còn sau đó vì sao các bác đưa ra để tính thành tổng cộng nhé.

Ví dụ em: Cuối 2005 em dồn tiền 44k chuẩn bị múc GRANDIS (bị ngăn cản mọi phía nên chưa lấy) nay nghe đâu GRANDIS chỉ còn 38k, như vậy VAMA không có phần DS(01 xe) của em và 6k coi như bỏ.

Tổng cộng: 6k.....

Nào xin mời các bác nhiệt tình

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Tạm tính thiệt hại của VAMA riêng cho OS

Làm ăn thì có lời có lỗ chứ Pác. Đằng này nó như thế mà vẫn lãi mới hay chứ...

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Bác cứ lo xa , em chỉ thấy nhà nước thiệt phần thu thuế , bác SH lo không đủ ngân sách để chi thì chít , còn Vama thì có bao giờ nó chết đâu , các hãng nó cứ đóng cửa nhà máy , hay nó chạy sang Cuba để lập nhà máy mới , đưa mấy cái khuôn CD 5 sang đó , lo gì

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

@bác Viettq : Đáng lẽ nó lãi của bác 16 ngàn,nhưng trừ mất 6 rồi,nếu giờ bác ngậm vào,nó chỉ lãi có 10 thôi,hèo quá!:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Em định làm một con FE, bây giờ nó lên giá. Em không mua nữa. Em không biết em may hay "nó" may nữa. :D

Không thiệt đâu bác ,tụi VAMA nó vẫn lãi chán đấy bác ạ(lãi lâu quá rồi nên cái giá nó ngút trời mà vẫn có thằng mua nên nó đếch cần làm gì thêm),giờ các cụ nhà ta thấy phải tính sao cho nó ko lãi nổi trừ khi nó chịu xây dựng nhà máy mới + tuyển thêm nhân công mới...để cho nó lãi ở cái giá sx,nhân công,nguyện vật liệu nhập trong nước ta...thôi,chứ ko phải bóc lột tiền ko của ta nữa:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

E nghĩ nếu lo cho Vama lỗ và sẽ đi đến "phá sản" chỉ có các ngài họach định vĩ đại của ngành CN Ô to mà thôi...Trẻ sơ sinh 1năm là thôi nôi..Vậy mà Vama được bảo bọc những 10 năm lại lo phá sản. 10 năm bán xe với giá cao nhất trái đất, nhưng chất lượng thì khó bằng.
Bây giờ có bác lo xa cho vama lỗ: Mọi chuyện còn đang ở phía trước, chưa đến ngày ấy mà: Hiện tại thì chỉ là " lùi một bước để tiến hai bước" mà thôi. Chuyện thua lỗ bao giờ cũng đỗ cho khách hàng.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Vậy đến lúc đó mà xe nhập giá cao thì VAMA lại tiếp tục tăng giá. Như vậy để bù lại những gì đã mất. :(

Hạng B1
25/5/05
73
1
8

Tôi chẳng thấy VAMA thiệt hại gì hết. Thực ra bây giờ VAMA chỉ ít lợi nhuận hơn thôi. Các bác cứ nghĩ mà xem, hồi trước thuế thấp mà giá bán vẫn tương đương giá bây giờ sau khi đã tăng thuế. Có lẽ dây chuyền lắp ráp của VAMA đã hết khấu hao rồi, bây giờ bắt đầu thu lãi siêu lợi nhuận đây.

Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999

Thằng bạn em làm bên nhà máy To Vĩnh phúc nói từ tết đến giờ sáng đi làm chiều cho nghỉ đánh Tálả nhưng sắp tới său 01/05 nếu xe nhập khẩu đắt có thể phải làm thêm ca.