Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi
RE: Tạm tính thiệt hại của VAMA riêng cho OS

Thằng bạn em làm bên nhà máy To Vĩnh phúc nói từ tết đến giờ sáng đi làm chiều cho nghỉ đánh Tálả nhưng sắp tới său 01/05 nếu xe nhập khẩu đắt có thể phải làm thêm ca

Thế bạn bác có nói, sau 01/5 xe nhập khẩu mà hợp lý, thậm chí ngang hoặc cao hơn xe LD, dân cứ đổ vào xe nhập 80% thì bạn bác chuyển làm nghề gì không. Em tư vấnn chuyển làm lơ xe, chuyên cờ bạc bịp vì đã có thời gian tu luyện tay rồi, chắc chắn lãi hơn đi bán xe.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Chẳng qua là tình trạng hoang mang về giá thôi nên nhiều người chưa dám mua, chứ theo em, đắt hay rẻ thì ai có nhu cầu họ vẫn mua thôi, sau 1/5, giá giảm thì nhiều người mua, và giá có không giảm cũng vẫn nhiều người mua, nếu họ cho rằng giá xe đã ổn định ...

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: viettq

Ngồi xem doanh số bán ra của VAMA trong tháng 2 em chợt nghĩ ra, với tình trạng doanh số giảm đều này thì VAMA sẽ thiệt hại ntn? Nguyên nhân cũng chỉ vì nghị định 12, nghị định đến ngày 01/5/2006, do giảm giá....

Trong 4R của ta chắc ít nhiều anh em cũng có ý định lấy xe, đổi xe song vì lý do này kia dừng lại. Vậy chỉ tính riêng OS đã có bao nhiêu thiệt hại. trước mắt là tính trênh lệch giá...còn sau đó vì sao các bác đưa ra để tính thành tổng cộng nhé.

Ví dụ em: Cuối 2005 em dồn tiền 44k chuẩn bị múc GRANDIS (bị ngăn cản mọi phía nên chưa lấy) nay nghe đâu GRANDIS chỉ còn 38k, như vậy VAMA không có phần DS(01 xe) của em và 6k coi như bỏ.

Tổng cộng: 6k.....

Nào xin mời các bác nhiệt tình
Bác không tính thiệt hại của bác là chưa có Rạn đít để cưỡi à ....:D

Tập Lái
7/3/06
12
0
0

Em có thằng bạn làm cho một hãng sx otô, nó nói là VA MA có thể không bán xe nào trong 2 năm vẫn oki. vì mấy năm vừa rồi chúng nó đã ăn đủ

Hạng B2
16/1/06
359
64
28
otosaigon.com

trời..... vậy là 2 năm qua nó lời quá nhiều hả ???? xeo ae mình khờ thế nhĩ ? bây giờ mới nhận ra . muộn quá !

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Trích đoạn: AVALON

Em có thằng bạn làm cho một hãng sx otô, nó nói là VA MA có thể không bán xe nào trong 2 năm vẫn oki. vì mấy năm vừa rồi chúng nó đã ăn đủ
Bạn Bác làm ở hãng nào vậy hả Bác?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Em nghĩ chắc làm cho Honda quá :D:D
Trích đoạn: vuong_automobil

Trích đoạn: AVALON

Bạn Bác làm ở hãng nào vậy hả Bác?

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Bác ơi cái di động của bác gọi cách đây 10 năm nó bao nhiêu xiền , một tháng thuê bao hết 300 K và gọi từ SG hà nội 4800 đó thôi , vì lúc đó chỉ có VMS sau này Vinafone củng của cùng 1 cha nó mà thôi . Sau khi có Viettel thì mới thay đổi chút ít chứ .
10 năm VMS ăn quá đủ rồi , thế mà họ vẫn tìm cách ăn chia cho bọn nước ngoài có lợi .
Em nghĩ các bác NN không phải là không biết qui luật cạnh tranh hay là vấn đề này khác , cái chính là quyền lợi cá nhân . Thực ra đây là vấn nạn của VN hiện nay .