Thảo Luận Chung Tan mộng giấc mơ ô tô

Hạng D
6/3/08
3.923
7.737
113
Sàigòn
F1 nói:
Bác này chắc làm quan to trong triều...
Em nhớ các bố nhà ta cứ hay có kiểu so sánh khập khiễng mà bà con gọi là "xi cà que". Còn nhớ vụ tăng giá điện, nước, xăng... các bố cứ quy ra giá đôla rồi bảo giá ở VN còn thấp so với Mỹ, Nhật, Tây âu... để lấy cớ mà tăng giá mới bỏ miạ chứ !!! tô phở VN khoảng 1,2 USD, bên Mỹ từ 5 đến 7 USD sao mà đắt thế....
Tình hình hàng hoá, xăng dầu, xe cộ... những ngày này tăng giá, thuế ào ào... bà con chua chát trong lòng mà bác này còn khen sướng hơn bên Sing, bên HK...
Bó chiếu toàn tập ...

Muốn được như hôm nay người ta phải trả giá. Còn mình, Bác muốn một bước lên tiên chăng?

Muốn có tình trạng giao thông như HK, như Sin trong khi muốn xe rẻ, xăng rẻ, toll-free... em nghĩ là đang mơ đấy!!! đổ lỗi cho xã hội, đổ lỗi cho xxx, kêu ca ì xèo... cũng chả giải quyết được gì...

Em đề nghị Bác rút lại câu "Bác này chắc làm quan to trong triều... " nhé...

VIP CARD MEMBER
29/10/07
238
34
28
Các bác có tiền mua con trâu mà lo gì không có tiền mua cái cày àh? Hehehe.
Như vậy, sau khi các bác ở SG (em ở SG nhưng vợ 2 em người ngoại tỉnh) đóng tiền phí "được phép" đi xe trong SG sẽ suy nghĩ sao nhỉ ? Nếu là em thì vậy nè : Anh mày đã mất 20tr để "được phép" đi xe trong SG, tội gì mà anh không đi nhiều hết sức để gỡ vốn => kẹt xe nhiều hơn.
Ngu ý của em là vậy, nên em thấy tốt nhất là các bác đăng ký ở tỉnh ( có khi còn được áp thuế trước bạ thấp hơn nữa chứ) lợi cả đôi đường, hehehe. đi vào SG mặt vênh lên cho xxx nhìn, lúc cần gả vợ hai lại dễ gả.

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
hà nội cấm xe 3 bánh có ngay xe ngựa hay chuyển sang phi ngựa cho nó lành .