Hạng D
25/2/08
1.548
30
48
RE: Tăng 10% thuế nhập khẩu liệu có ảnh hưởng đến đặt xe STF trong tháng 4 ?

nhưng bác có cảm thấy HMV dạo này xe bán chạy nên họ mới làm vậy .noi` thật em đk tháng 2 alo xuống kêu giao tháng 3 em xuống tới thì họ kêu tháng 4. nhưng lên room có bác đk đầu tháng 3 cuối tháng 3 bác ấy có xe. nếu HMV thiện chí thông cảm cho khách hàng giao xe th 4 thì họ đâu có đòi tính lên 2400$ . em xuống thương lượng không được thì em bỏ ra ngoài mua xe nhập lẽ. em thấy HMV xe của họ bán chạy thì cũng xem thường khách hàng như CAP thôi .đi mua xe mà ôm cục tức trong người khó chịu thật. đề nghị bác SALE nào có đọc thì lên trình bày với sếp nên thống nhất giá thương lượng của những khách hàng giao trong th4 là nhiu . có thể mấy bác ăn lời ít lại. cái đó mới gọi là quan tâm tới khách hàng lỡ bị áp thuế của CP . chứ mấy bác cứ phan giá như vậy thì ... :mad:

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Tăng thuế - vỡ mộng giấc mơ xe hơi

Chúng tôi rất phấn khởi khi nước nhà được vào WTO - một sân chơi bình đẳng và lành mạnh. Việc tăng thuế cho bất kỳ mặt hàng nào đều tác động xấu đến đời sống người dân và cái mong đợi từ WTO chỉ là trên giấy tờ. (Ngọc Hoàng)
> Tăng thuế ôtô

Chúng tôi rất phấn khởi khi nước nhà được vào WTO, một sân chơi bình đẳng và lành mạnh. Người được hưởng lợi từ chính sách này là người dân, đó là cái đích cho bất kỳ nhà lãnh đạo nào đều nghĩ tới.

Do vậy, việc tăng thuế cho bất kỳ mặt hàng nào thì đều tác động xấu đến đời sống người dân và cái mong đợi từ WTO chỉ là trên giấy tờ. Việc tăng thuế cho mặt hàng ôtô với lý do đường xá là không trọng yếu, chẳng thuyết phục ai cả. Thực ra chính sách này cho thấy lại tiếp tục bảo hộ ngành ôtô trong nước, làm lợi cho một số người và cuối cùng lại khổ người dân. Với chính sách thuế như vậy, những người có thu nhập thường thường bậc trung khó có cơ hội sở hữu xe hơi.

Theo tôi, trước khi tăng thuế, Bộ Tài chính thử làm một bước trưng cầu ý dân xem người dân nói gì, nghĩ gì? Những nước tiên tiến, trước khi làm một việc gì, họ đều trưng cầu ý dân. Như thế mới thuyết phục, mới vì dân và lợi cho dân. Không phải quyết định của những người học nhiều bao giờ cũng đúng.

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

tính ra tầm dưới 40 k thì xem ra santa fe còn sống chứ tăng giá thêm nữa thì santa fe dòng cấp thấp chết chắc ,dòng cấp cao thì gặp toyota ,e mua santa fe chẳng qua vì nó nhập ,xe lạ ít người chạy ,hơn Cap mỗi chỗ đó chứ dầu và xăng chẳng chênh nhau nhiêu ,lại thêm santa fe cấp thấp tiêu chuẩn an toàn cực kỳ kém thua xa Cap .Đi ngoài đường đếm thử mấy Cap thì có 1 Santa fe cấp thấp mà gọi là xe bán chạy . Xe thì chắc là về cảng rồi ,nhưng bọn HMV và đại lý đang tính gì đây?chắc đăng nghĩ giá từ 37.5,39.5 lên 40.200,42.300 xem có ai mua không ,nếu ko ai mua thì đành bán giá cũ nói là chịu lỗ cho khách hàng:) .Tầm giá đó mua dc CRV ráp tại việt nam rồi

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/2/08
1.548
30
48

xe em đăng ký 45.500 +800 lên mấm17 +2400= 48.700 xin lổi em chịu hok nổi:(

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Trích đoạn: chua biet

48.700 của bác tính với tỷ giá nhà nước cũng tương đương với 50.000 tỷ giá thị trường.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: caisua

48.700 của bác tính với tỷ giá nhà nước cũng tương đương với 50.000 tỷ giá thị trường.

đúng rồi, chuối thế ko biết, bọn nó cứ áp tỉ giá nhà nc, trong khi mua salon ngoài trả đô vô tư

Hạng B2
20/9/04
132
0
0
yahoo.com

Trích đoạn: kanz_min

Trích đoạn: caisua

đúng rồi, chuối thế ko biết, bọn nó cứ áp tỉ giá nhà nc, trong khi mua salon ngoài trả đô vô tư

Vâng, đúng là "củ chuối" VN. Hiện tại bây giờ tỷ giá NH có cao hơn thật nhưng em đố các bác đổi được đấy:mad::mad::mad:.
Em vừa lấy Vera máy xăng, tính ra so với TT tự do mất thêm 20tr, vừa mất tiền vừa ấm ức....
Em nhớ có thời tỷ giá ngoại tệ NH luôn thấp hơn TT tự do đến 2-3 %, đi đổi USD cứ thậm thà thậm thụt như ăn trộm. Bây giờ mà tỷ giá ngoại tệ TT cao hơn NH thì anh em mìn lại được "ưu ái" tính theo thị trường tự do ngay[8D]... hoho khách hàng là thượng đế

Hạng D
25/2/08
1.548
30
48

nếu sự thật HMV tính toán như vậy thì khách hàng sẽ tính toán lại việc mua STF liệu có đúng giá trị .nếu tính toán ra 1 chiếc STF option theo HMV là loại 2 .1 túi khí,không có hệ thống chóng lật,ghế nỉ, và còn thiếu nhìu thứ so với loại 1 mà giá gần 50k us. hôm qua thằng bạn em mới mua 1 chiếc toyota senna hàng lước rất mới cũng khoản trên dưới 50k us , nội thất và option của senna thì khỏi bàn ,giả sử cã 2 xe chạy trong 5 năm thì xe nào có giá hơn, . các pro cho nhận xét khách quan để những người mua xe như chúng tôi có thêm lựa chọn hợp lý khi mua xe .thanhks mấy bác pro trược

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Sao không thấy Bác nào nói đến chuyện tăng, giảm của việc nhận xe tháng 4 nữa nhỉ

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Em ủng hộ tăng giá xe, đặc biệt là SF. Vì hồi này SF nhiều quá, buồn:D:D:D