Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
RE: Tăng phuộc nhún sau cho SF

xe em SLX hi deluxe đi 80km phang qua mấy mõm cầu cỡ như cầu Nguyễn Hữu Cảnh vẫn êm ru có nghe thấy tiếng kịch kịch gì đâu.Hồi xưa em đi corolla đời 1983 chở 4 qua ổ gà thì có tiếng kịch kịch thật:D

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Các bác cho em hỏi chút cái này Self Levelizer có độ được không nhỉ vì thấy các bác bị sệ đit em thấy cái này cũng rất cần thiết./

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

em thì chỉ thấy SF chạy êm thôi, em thường xuyên cho xe chở 7 leo lề nhưng mà bình thường, chả thấy gì, ông cậu em lại còn khen xe này kéo ngọt quá, làm sướng mê tơi :D:D:D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Cái vụ kịch kịch kiểu bác nói e đi một mình cũng bị, đơn giải là phi nhanh quá, lúc găpk ổ voi đột ngột cái giảm xóc nó thụt vô thụt ranh nhanh và mạnh quá nên gây tiếng kêu (việc thụt nhanh vư vậy nhằm đảm bảo độ thăng bằng + cân bằng xe tốt nhất có thể), thế mình mới gọi nó là "giảm xóc". Còn cạ gầm thì ngoài kêu kịch kịch nó còn kêu xẹt xẹt nữa mới đúng. Xe e MLX đi đến 9 người mà còn chảng thấy gì!
Trích đoạn: carpenter

Trích đoạn: angler

[ Xe em thường đi khoảng 5 người là nó xệ, mỗi khi qua dốc cầu hoặc ổ gà thường bị cạ gầm.

bọn em đã chạy xuyên việt mấy ngàn km với SF thì thấy rằng nhún sau của SF thực sự là hơi yếu ,thường xuyên kêu kịch kịch khi qua ổ gà .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Nói túm lại là xe SF của em không nên nâng đít lên hả các bác?

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

em thấy đít SF cũng cao lém roài, bác nâng nữa thì đi đường giống như đang đưa mông vào mặt thàng đi sau vậy :D:D:D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Vụ đưa mông vào mặt thằng đằng sau không quan trọng, mà quan trọng là xe dễ bị lật khi phanh gấp do độ cân bằng không còn chuẩn!
Trích đoạn: thanhmap

em thấy đít SF cũng cao lém roài, bác nâng nữa thì đi đường giống như đang đưa mông vào mặt thàng đi sau vậy :D:D:D

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Trích đoạn: tuantn

Các bác cho em hỏi chút cái này Self Levelizer có độ được không nhỉ vì thấy các bác bị sệ đit em thấy cái này cũng rất cần thiết./
Hình như vấn đề này lúc trước có đưa ra hỏi 1 lần rồi, và hình như bác HD230LI@ nói là có thể nâng cấp bộ Self Leverlizer này được, bác ấy bảo sẽ nhập từ Hàn về và thay cho 2 bánh sau thôi, bác HD230LI@ confirm lại hộ vấn đề này nhé, và nếu được bác cho AE trên này biết rổ giá của bộ này luôn!