Hạng B2
28/12/07
480
3
18
Xe em mỗi khi đi đủ tải nhìn nó xệ thấy thương quá. Các bác cho em hỏi là mình có thể vô hãng kêu thợ tăng phuộc lên được không?
ThankS!

Hạng C
21/5/05
676
0
0
RE: Tăng phuộc nhún sau cho SF

Nếu bác không đi đủ tải thường xuyên thì không nên can thiệp vào hệ thống bánh xe. Rất nguy hiểm khi có sự cố vì cảm biến lốp xe sẽ không còn chính xác nữa.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: angler

Xe em mỗi khi đi đủ tải nhìn nó xệ thấy thương quá. Các bác cho em hỏi là mình có thể vô hãng kêu thợ tăng phuộc lên được không?
ThankS!
Bác có nhìn thấy nó xệ không? Kệ nó chứ, mình ngồi trong cơ mà.

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Trích đoạn: Royal
Xe em thường đi khoảng 5 người là nó xệ, mỗi khi qua dốc cầu hoặc ổ gà thường bị cạ gầm.
Mà xe em thì đi Lào thường xuyên. Đường bên lào thì ok, nhưng QL 14 nhiều đoạn tệ quá. Tội nghiệp mông vợ 2!

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Vô lý quá, xe e chở đến 9 người mà còn không bị cạ gầm nữa là 5. Hay bác phóng kinh quá, gặp ổ voi cụ thì cỏ thể!

Trích đoạn: Royal
Xe em thường đi khoảng 5 người là nó xệ, mỗi khi qua dốc cầu hoặc ổ gà thường bị cạ gầm.
Mà xe em thì đi Lào thường xuyên. Đường bên lào thì ok, nhưng QL 14 nhiều đoạn tệ quá. Tội nghiệp mông vợ 2!

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

[ Xe em thường đi khoảng 5 người là nó xệ, mỗi khi qua dốc cầu hoặc ổ gà thường bị cạ gầm.

bọn em đã chạy xuyên việt mấy ngàn km với SF thì thấy rằng nhún sau của SF thực sự là hơi yếu ,thường xuyên kêu kịch kịch khi qua ổ gà .

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

Chỉ có SF SLX thì mới có thiết bị nâng gầm cho 2 bánh sau thôi, chính vì vậy nên các xe còn lại nếu chở đủ tải thường hay bị xệ đít

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

mình đã đi xuyên viêt nhiều thấy rất êm và bình thường , Hệ thống nâng dít chỉ có ở STFE SLX Hi delux mà thội

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: carpenter

[ Xe em thường đi khoảng 5 người là nó xệ, mỗi khi qua dốc cầu hoặc ổ gà thường bị cạ gầm.

bọn em đã chạy xuyên việt mấy ngàn km với SF thì thấy rằng nhún sau của SF thực sự là hơi yếu ,thường xuyên kêu kịch kịch khi qua ổ gà .
Xe tôi có lần chở 10 người, ngon choét bác ợ. Có lẽ vì em nó có Self-levelizer.:D Vả lại, các bác lưu ý ko cứ gì SF, nếu bơm căng quá qua ổ gà đều như vậy hết. Ví dụ chuẩn của SF là 2,1 kg/bánh (30PSI), nhưng thường các nơi đều bơm cho các bác là 2.4-2.5kg. Chưa kể điều kiện nhiệt độ khác nhau thì áp suất lốp cũng khác....

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Em đồng ý với Bác Kien và Bác chevol. Em thì chưa đi nhiều nhựng theo cảm nhận thì SantFe phuộc nhún sau làm việc tốt. Sau tết Âm lịch vừa rối em cũng đã đi núi Sam Châu đốc, núi Bà Đen Tây Ninh và Thác Mai hết tải xe có những đoạn đường khá xấu nhưng vẫn ổn hệ thống giảm xốc làm việc rất êm. Có thể do Bác bơm bánh căng quá thôi.