Thảo Luật Chung Tập Đoàn G.S

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
9/2/12
946
38
48
Cầy Luộc Xả nói:
mấy bác có nhu cầu ở Thanh Nhựt thì alo em nhé :)

có dc mời cầy luộc xả với vài xị hok ? :D

siuse nói:
từ ngày bắt tay vào xây dựng cho tới ngày hôm nay gần 20 năm PMH mới được như ngày hôm nay. những khu khác thì em không biết
PMH 20 năm bằng1/3 đời người, người thật việc thật, mới được như ngày hôm nay, những cái khác còn trên giấy tờ thì chẳng biết đến tận bao giờ, hayza.

Hạng D
11/1/09
3.654
7.451
113
nơi xa lắm
dạ ý em muốn biết là cái Metro City này đã làm j chưa hay án binh bất động để em tính tiếp ạ, với tình hình hiện tại thì em thấy tình hình bất động sản ở 1 số nơi vẫn còn cao so với giá trị thực mặc dù đã giảm giá so với thời kỳ đỉnh cao.

Hạng B2
1/4/07
409
7
18
Em nghe SM bên Gs bảo ngưng bên Nhabe để làm bên quận 9 đó bác. Bác chuyển dt sang quận 9 đê

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
ktsdonguyen nói:
Em nghe SM bên Gs bảo ngưng bên Nhabe để làm bên quận 9 đó bác. Bác chuyển dt sang quận 9 đê
Cảm ơn thông tin của bác. Em nghĩ có cơ sở đấy.
báo Kinh tế Online, một chuyên gia của Sở Kế hoạch & Đầu tư TPHCM, cho biết: “Cuối năm 2007, thành phố đã trao cho GS E&C quyền sử dụng năm khu đất ở các quận 2, 9 và 10 để đổi lại việc nhà đầu tư Hàn Quốc này bỏ tiền ra xây dựng tuyến đường vành đai ngoài Tân Sơn Nhất - Bình Lợi với quy mô từ 6-12 làn xe, dài 13,65 km…
Năm khu đất mà UBND TPHCM giao cho GS E&C hồi cuối năm 2007 bao gồm 2 khu ở phường Thảo Điền, quận 2 (tổng diện tích 4,42 hec ta) và 1 khu ở bán đảo Thủ Thiêm (4 hec ta), khu “chợ thuốc tây” trường đua Phú Thọ (quận 10) và <span style=""color: #0000ff;"">khu Long Bình, quận 9 (92 hec ta)</span>.
Diện tích tầm 100 ha thì vừa đủ để làm lõi cho 1 khu đô thị mới hiện đại.
Khu Nhà Bè không biết giao khi nào, vì nó cũng ko phải là "tiền công" NN trả cho đường TSN-B Lợi. :)

Hạng B1
26/6/12
88
2
8
45
Em thấy khác xa chứ, PMH có nhiều hạng mục và quy mô lớn hơn, cái metro City chỉ có sang nền và xây thôi nếu có tiền và sử dụng công nghê xây dựng tàu (cái này PHM đang sử dụng) thì cũng nhanh thôi

Tập Lái
23/9/11
12
6
0
CÁC BÁC CẨN THẬN KHI MUA DỰ ÁN CỦA GS, GS LÀM ĐƯỢC CÁI XII QUẬN 2 NHƯNG CÁI XII BÊN LÝ THƯỜNG KIỆT HÈ EM BÍT LÀ NGÂN HÀNG PHƯƠNG NAM LẤY RẦU. GIỜ KO CÓ GÌ LÀ CỦA GS TRONG ĐÓ NỮA. NGHE NÓI BÊN GS CŨNG BỊ THIỆT HẠI NHIỀU LẮM QUA CUỘC KHỦNG HOẢNG VỪA RỒI..

Status
Không mở trả lời sau này.