Hạng B2
5/1/08
176
1
18
53
Mường nhà
http
RE: tập lái xe có cần phải liều không?

Em nghe bác kể mà rợn cả xương sống, chúc mừng bác đã bình an, có lẽ chiều hôm đó không có cha nào cũng giống bác ra đường, nên bác mới đợi được ông bạn ra lấy xe về...Hú vía.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Nói chung cũng hên xui , có người liều rồi cũng dần dần chạy tốt , khg xảy ra việc gì . Nhưng khi xảy ra tai nạn 4bánh trong TP lại thường rơi vào những tay mới biết lái , chưa có bằng . Gần đây em thấy báo đăng ở SG và HN số xe gây tai nạn do mới biết lái đã tăng lên khá nhiều , thông thường lại rớt vào 2 mẫu xe là CiVic và Captiva [&:] . Mới đây nhất là vụ 1 tay chủ quán nhậu ở SG mới mua con Cap , ze tới ze lui sao lao lên lề , ủi vô bàn khách nhậu của quán luôn . Hay là vụ ca sĩ gì đó cưỡi con Land mà cũng chưa có bằng , tới lúc tai nạn thì tội nặng gấp đôi . .. Thôi thôi em khuyên mấy bác dù gì cũng có trách nhiệm với cộng đồng tí , tập lái thì cứ mướn xe có thầy kèm đàng hòang . Sau này có bằng thì muốn chạy đâu thì chạy :)

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Hồi em mới vào làm lái xe cho 1 ông giám đốc người MỸ,mặc dù đã lái được 1 năm rồi nhưng khi lái cho ông này các bác biết ông ấy nói gì không: Thằng này không biết lái xe,tôi chưa bao giờ say xe đây là lần đâu tiên tôi bị say xe .Khi đó cũng làm em căng thẳng nhưng về sau biết cách đi ổn định,giờ ngẫm lại thì chỉ khi người làm cho người khắt khe khó tính mới hiểu được trình độ của mình thế nào.Thế nên các bác có bằng lái thì đừng nghĩ là mình đã biết lái xe nhé.Chúc mọi người lái xe an toàn mà an toàn cho mình là trước hết

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

Không có bằng thì đừng ngồi vào cầm vô lăng nhé các bác... tội hình sự đó ít nhất là 2 năm tù ở. E có thằng bạn nối khố mở 1 cái nhà hàng, nó mua chiếc Honda DH90 để cho bọn nhân viên đi chợ, vào 1 ngày đẹp trời thằng nhân viên không bằng lái tông 1 bà đi chợ chấn thương, giám định pháp y trên 10% thương tật vĩnh viễn, thế là thằng nhân viên bị còng ốp vào khám. Thằng bạn em cũng vạ lây (giao xe cho người không bằng lái điều khiển gây hậu quả nghiêm trọng)... thế đấy chỉ vì không bằng lái thôi....tốn nhiều tiền lắm các bác ah. Rảnh mua cuốn luật hình sự về đọc chơi có nhiều chuyện tưởng đơn giản nhưng đọc xong thấy nổi da gà.