Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
DP nói:
Em có đọc thread của bác Cướp Biển rồi, rất sáng tạo với cái rổ đựng chanh ớt

túm cái váy lại là không coding lại được hả các bác, kể cả service trong hãng?
fleur nói:
Để tránh mùi mà vẫn lấy gió ngoài các bác tìm bài của bác cuopbien về tự chế lọc than hoạt tính, xe em chế xong chẳng có mùi gì mặc dầu đi qua nhiêu lộc
30 phút tự động lấy gió ngoài do xe sợ lấy gió trong cưỡng bức rất dễ thiếu oxy và sẽ gây nguy hiểm :)
Hôm qua bác tham gia test drive nên cũng biết các tính năng của xe Mercedes là không bao giờ thừa rồi

Có thể xe mới mua, chưa rửa, chưa ra mắt nên chưa quen thôi

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Xe mượn bạn chạy thử anh Nam ơi chưa có mua
(vẫn còn đeo mác MBA), em đang chờ vụ mùa lúa chín, thu hoạch xong là kiếm bác Nam đăng ký GLK 250 nhé, vụ máy lạnh có khi em bịt luôn cái ống lấy gió ngoài, khoét cái lỗ lấy gió trong toàn thời gian luôn :D, gì chứ mấy vụ chế chế này nọ em khoái lắm (k biết cải tiến hay cải lùi nữa :))
Vĩnh Nam nói:
DP nói:
Em có đọc thread của bác Cướp Biển rồi, rất sáng tạo với cái rổ đựng chanh ớt

túm cái váy lại là không coding lại được hả các bác, kể cả service trong hãng?
fleur nói:
Để tránh mùi mà vẫn lấy gió ngoài các bác tìm bài của bác cuopbien về tự chế lọc than hoạt tính, xe em chế xong chẳng có mùi gì mặc dầu đi qua nhiêu lộc
30 phút tự động lấy gió ngoài do xe sợ lấy gió trong cưỡng bức rất dễ thiếu oxy và sẽ gây nguy hiểm :)
Hôm qua bác tham gia test drive nên cũng biết các tính năng của xe Mercedes là không bao giờ thừa rồi

Có thể xe mới mua, chưa rửa, chưa ra mắt nên chưa quen thôi

Tập Lái
29/1/13
7
0
0
Cac bac o Sai gon chu o Ha Noi qua gap bac bigdog la vu gio trong gio ngoai ok luon, may doi xe mer e di deu phai nho bac bigdog cai lai het

Hạng B1
31/8/09
55
0
6
TomNhatMinh nói:
Cac bac o Sai gon chu o Ha Noi qua gap bac bigdog la vu gio trong gio ngoai ok luon, may doi xe mer e di deu phai nho bac bigdog cai lai het
Bác pm cho em số liên lạc của bác bigdog nhé.

Hạng C
5/6/13
180
12
18
Hùi đi Merc qua kinh thị nghè 2 v/c hay đổ thừa nhau nào đâu biết xe tự chuyển qua gió ngoài,hic hic

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
vợ chồng còn đỡ, hôm bữa em chở long leg đi qua kênh nhiêu lộc, em đó tay cứ bịt mũi nhìn mình cười tũm tĩm quê muốn chết, không biết giải thích thế nào, ghét quá em kéo kiếng xuống cho huề cả làng lun :D
Amachu nói:
Hùi đi Merc qua kinh thị nghè 2 v/c hay đổ thừa nhau nào đâu biết xe tự chuyển qua gió ngoài,hic hic

Hạng C
13/9/11
606
1
18
Riêng em thì thích nhất cái auto đó vì e hay hút thuốc,lâu lâu có gió vào cho đỡ mùi :) :)

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
xe em e 200 w211 thấy gió ngoài ít khi bị mùi..khả năng cái lọc đời này nó tốt hay sao, thấy bảo là lọc khuổn plasma gì đó..

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
em chế cái rổ chanh giống cụ cuopbien như dày quá, khi gió ngoài yếu hẳn so với gió trong, nên tháo bỏ, đang thử làm lại cái rổ chanh mỏng hơn tí, vấn đề là ko cố định vào hộc gió được, mà e ko thích bắt vít vào họng gió...

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Đầu tiên cám ơn bác Quang sáng kiến và hướng dẫn cho anh em về vụ cái rổ chanh ớt này.

Từ lúc lấy xe em đã làm rồi nhưng theo kiểu khác và khi đó không có chụp hình lại nên không có post lên cho anh em xem.
Hôm qua CN trời mưa to quá không đi đâu được nên ở nhà tháo cái lọc này ra và làm lại cái mới, em làm nhiều cái khoảng một vài tháng là bỏ luôn cái cũ thay cái mới vào khỏi có vệ sinh gì hết...
Nguyên liệu:
* Tấm lọc than hoạt tính (hàng dư từ làm công trinh)
* Kẽm thép (có đàn hồi đẻ khi uốn cong vô cái lỗ thì nó thẳng trở lại)
* Băng keo, dây rút
* Đồ nghề: kiềm kéo, vít sao..... cái máy chụp hình....

Miệng hút gió của xe: Cánh quạt lồng sóc... có lọc rồi mà vẫn dơ như thế này nè
Tắt chế độ máy lạnh tự lấy gió ngoài của Mercedes GLK 300

Cái lồng quạt nó dơ vệ sinh hoài không sạch, vệ sinh chỉ được có một mặt

Nhờ có lọc nên bên sạch bên dơ...

Last edited by a moderator: