Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tắt hết đèn xe Aveo

Hạng B2
12/3/18
288
168
58
44
Chào các bác, em là người mới, mới lấy xe Aveo 2017.
Đời này nó không cho tắt cái đèn nhỏ nhỏ phía trước, cứ chuyển công tắc về off thì cả đèn cos cũng sáng lúc máy đang nổ thật là lãng phí ắc quy và tuổi thọ bóng dây tóc.
Các bác cho em hỏi có cách nào độ lại cho nó tắt như xe đời cũ không các bác?
Em cảm ơn trước.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Chào các bác, em là người mới, mới lấy xe Aveo 2017.
Đời này nó không cho tắt cái đèn nhỏ nhỏ phía trước, cứ chuyển công tắc về off thì cả đèn cos cũng sáng lúc máy đang nổ thật là lãng phí ắc quy và tuổi thọ bóng dây tóc.
Các bác cho em hỏi có cách nào độ lại cho nó tắt như xe đời cũ không các bác?
Em cảm ơn trước.
Vào hãng để tắt bác, nhưng tắt rồi thì k mở lại được nhé. Em nghĩ nó là tính năng an toàn. Đèn ban ngày, yêu cầu bắt buộc ở nước ngoài.

• Like
Reactions: chaukyo
Hạng B2
12/3/18
288
168
58
44
Vào hãng để tắt bác, nhưng tắt rồi thì k mở lại được nhé. Em nghĩ nó là tính năng an toàn. Đèn ban ngày, yêu cầu bắt buộc ở nước ngoài.
Lúc lấy xe em có hỏi, mấy anh dịch vụ hãng nói không độ được.
Đang tính tự độ cho em nó cái auto on/off theo ánh sáng luôn mà chưa có thời gian làm.

Tập Lái
24/3/18
2
1
1
41
Chao các bác em là thành viên mới,em chao cả nhà ạ,em đang chạy aveo 2014 lt,nhận xét đánh giá khách quan của người thật sự đang sở hữu: 1.xe này được cho là phân khúc B cùng mâm với sunny,city,atrange,mặc dù mình chưa đi cả ba xe trên nhưng cảm nhận của mình aveo ko thể bằng được( thua xa tít tít luôn)hôm bưa mới bước lên cơn kia morning đời 2010 taxi hoàn lương thằng bạn bị thuốc nhưng cảm giác lái,cách âm,vỏ giày ,côn số,máy êm hơn con aveo của mình (cảm thấy thất vọng cho con xe của mình) Đánh giá nhược điểm xe aveo Ngoại thất :xấu,vỏ mỏng,gầm nhiều chi tiết nhựa bắt vít đi 1 thời gian bị bung hết ra,vì tôn mỏng nên lỡ quẹt nhẹ là móp ngày,trầy sơn thấý rõ. Nội thất :ngoài độ rộng rãi ra, còn nữa là xấu,toàn nhựa nhưng nhựa rẻ tiền,các chi tiết như dây điện ,các chi tiết ở dưới ghế ngồi được hãng buộc bằng dây rút ko thèm cắt đoạn thừa cho thẩm mỹ.nhìn rất nhôm nhựa.nội thất quá điưn giản ,cổ điển. Điều hoà làm lạnh lâu,đi nấc 2 quạt gió ồn,nghe tiếng lèo xèo,phè phè,rào rào ở nấc thứ 3,4.tóm lại điều hoà có cũng như ko.mà bật điều hoà lên máy chịu tải chạy yếu hơn nhiều,chạy lì. Máy 1.5 nhưng máy cổ ,công suất 84hp tại 6000rpm.máy này(loại rẻ tiền) chưa đủ tuổi chơi với cái đám i10,morning.đề pa giật giật(hình như đời 2017 đã khắc phục được lỗi này)tiếng máy vọng vào cabin lớn khi tăng tốc.Trợ lực dầu nên tay lái rất nặng.phụ nữ mà quay vô lăng nhiều chắc là tay to.đèn pha ko được sáng ko ăn đường,âm thanh trên xe nghe rất ok.ghế ngồi chỉnh tay nặng nề rất khó khăn cho phụ nữ mặc dù còn morning cũng chỉnh tay nhưng nó trôn nhẹ nhàng.phải nói cái xe này hình hài thì mang dáng dấp hiện đại nhưng máy móc thì đồ cổ của thập niên 90.so với i10 morning thi chỉ đc cái tiếng sedan,chư thua xa mà giá quá cao. ,thiết nghĩ con này sau thuế 300tr thì còn ok (hãng đã móc túi khách hàng bằng cách mua đồ cổ,máy cổ rẻ tiền có khi đồ này bên nước ngoài họ thanh lý giá nhôm nhựa đưa về nước lắp vào cho dân mình xài,phải chăng người việt mình ko am hiểu xe nên bị lừa hay mua rồi mới nhận ra đã quá muộn.em viết ra đây khi thật sự thất vọng và mong mọi người xem xét cân nhắc khi mua dòng sedan này.thật ra con này không ngồi cùng mâm bất kì với con nào trong mọi phân khúc(trừ con sparkd)₫ung đọc mấy bài báo chuyên bán xe mà bị lừa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/3/18
288
168
58
44
Ko lien quan nhung tôi đang chạy aveo 2014 lt,nhận xét đánh giá khách quan của người thật sự đang sở hữu: 1.xe này được cho là phân khúc B cùng mâm với sunny,city,atrange,mặc dù mình chưa đi cả ba xe trên nhưng cảm nhận của mình aveo ko thể bằng được( thua xa tít tít luôn)hôm bưa mới bước lên cơn kia morning đời 2010 taxi hoàn lương thằng bạn bị thuốc nhưng cảm giác lái,cách âm,vỏ giày ,côn số,máy êm hơn con aveo của mình (cảm thấy thất vọng cho con xe của mình) Đánh giá nhược điểm xe aveo Ngoại thất :xấu,vỏ mỏng,gầm nhiều chi tiết nhựa bắt vít đi 1 thời gian bị bung hết ra,vì tôn mỏng nên lỡ quẹt nhẹ là móp ngày,trầy sơn thấý rõ. Nội thất :quá xấu,toàn nhựa nhưng nhựa rẻ tiền,các chi tiết như dây điện ,các chi tiết ở dưới ghế ngồi được hãng buộc bằng dây rút ko thèm cắt đoạn thừa cho thẩm mỹ.nhìn rất nhôm nhựa.nội thất quá điưn giản ,cổ điển. Điều hoà làm lạnh lâu,đi nấc 2 quạt gió ồn,nghe tiếng lèo xèo,phè phè,rào rào ở nấc thứ 3,4.tóm lại điều hoà có cũng như ko.mà bật điều hoà lên máy chịu tải chạy yếu hơn nhiều,chạy lì. Máy 1.5 nhưng máy cổ ,công suất 84hp tại 6000rpm.máy này(loại rẻ tiền) chưa đủ tuổi chơi với cái đám i10,morning.đề pa giật giật(hình như đời 2017 đã khắc phục được lỗi này)tiếng máy vọng vào cabin lớn khi tăng tốc.Trợ lực dầu nên tay lái rất nặng.phụ nữ mà quay vô lăng nhiều chắc là tay to.đèn pha ko được sáng ko ăn đường,âm thanh trên xe nghe rất ok.ghế ngồi chỉnh tay nặng nề rất khó khăn cho phụ nữ mặc dù còn morning cũng chỉnh tay nhưng nó trôn nhẹ nhàng.phải nói cái xe này hình hài thì mang dáng dấp hiện đại nhưng máy móc thì đồ cổ của thập niên 90.hãng đã móc túi khách hàng,phải chăng người việt mình ko am hiểu xe nên bị lừa hay mua rồi mới nhận ra đã quá muộn.
Bác nói em nó thua city, sunny thì em đồng ý chứ nói thua con morning thì em thấy bác hơi nói quá. Con morning chật và mỏng còn hơn con spark chứ tuổi gì so với aveo. Xe em 2017 LTZ, máy 1.4 mới chạy thấy khá êm, êm hơn con Kia Carent của ông anh, máy gào lớn mỗi khi đạp ga.

Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Đang nói cái vụ đèn đóm của aveo mà mấy anh chơi nguyên bài đánh giá (có thớt đánh giá aveo trên kênh Chev này mà). Xe cỏ thì so sánh với chiếc nào cũng vậy hà, thôi thì có xe thì lên, đề máy và sọt thôi, dù gì thì sắt bọc da an toàn hơn da bọc sắt chứ :D

Quay lại chủ đề đèn, có anh nào xử lý (cắt bỏ, giảm sáng, độ đèn) cho cái đèn daylight của aveo này chưa vậy, chia sẽ kinh nghiệm cho ae cái. Daylight gì má sáng hơn demi, có vẻ sáng hơn cả cos luôn :eek:

• Like
Hạng B2
12/3/18
288
168
58
44
Đang nói cái vụ đèn đóm của aveo mà mấy anh chơi nguyên bài đánh giá (có thớt đánh giá aveo trên kênh Chev này mà). Xe cỏ thì so sánh với chiếc nào cũng vậy hà, thôi thì có xe thì lên, đề máy và sọt thôi, dù gì thì sắt bọc da an toàn hơn da bọc sắt chứ :D

Quay lại chủ đề đèn, có anh nào xử lý (cắt bỏ, giảm sáng, độ đèn) cho cái đèn daylight của aveo này chưa vậy, chia sẽ kinh nghiệm cho ae cái. Daylight gì má sáng hơn demi, có vẻ sáng hơn cả cos luôn :eek:
Quan trọng em nó lại là bóng dây tóc. Sáng liên tục kiểu này thì mau tèo cái đèn và cả cái chóa đèn vì nhiệt.

• Like
Reactions: Ojichan@SG
Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Quan trọng em nó lại là bóng dây tóc. Sáng liên tục kiểu này thì mau tèo cái đèn và cả cái chóa đèn vì nhiệt.
Tèo cái đèn thì mình thay thôi, chỉ sợ hư chóa. Với lại đi đường lâu lâu bị nhắc quên tắt đèn, cũng hơi quê quê...mà quê là khó quề à :D.
Có bữa xuống hầm gửi xe, bve kêu tắt đèn để chụp b.số, em nói mày ngon mày lên tắt dùm tao, còn tao thì hổng biết, bó tay! :Do_O:(

• Like
Hạng B2
12/3/18
288
168
58
44
Tèo cái đèn thì mình thay thôi, chỉ sợ hư chóa. Với lại đi đường lâu lâu bị nhắc quên tắt đèn, cũng hơi quê quê...mà quê là khó quề à :D.
Có bữa xuống hầm gửi xe, bve kêu tắt đèn để chụp b.số, em nói mày ngon mày lên tắt dùm tao, còn tao thì hổng biết, bó tay! :Do_O:(
hihi! em cũng bị như bác, chống chế bằng cách xoay nó về vị trí đèn đổ chứ đừng để off thì chỉ có hai cái bóng nhỏ xíu sáng thôi, bóng cos nó tắt cho đỡ nóng, nhất là vào cái mùa này ở Sài Gòn.