Hạng C
16/3/05
574
1
18
Đợt vừa rồi em sang S với vợ cả.
Tự lái lên san bay rồi gửi xe ở khách sạn nội bài (15k/ngày).
Vội vàng thế nào mà quên không tắt đèn đọc sách.
Kết quả sau 5 ngày đi tong hết cả điện.
Không đề được, phải gọi bác lái xe của khách sạn để câu bình. Hì hụi một lúc mới được. Mất 15k nữa các bác ạ.

Kết quả:
1. Cát xét không chạy nữa, hi vọng là chỉ cháy cầu chì. Nếu không thì đi vài chai.
2. Rút kinh nghiệm trước khi xuống xe kiểm tra lần nữa các đèn.

Em thấy các anh khách sạn bảo là ông nào gắn báo động vào xe thì dễ hết bình điện lắm vì khách sạcn nội bài gần sân bay. Máy bay cất cánh liên tục làm nõ hú liên hồi. Thêm nữa mỗi lúc nó hú chỉ muốn tương cho cục gạch cho hết kêu:D:D.

Hạng B2
13/1/06
112
0
0
RE: Không tắt đèn đọc sách -> hết bình điện

Cái vụ này iem bị rồi - nhưng mà alô 1 cái bon HBT mang bình đến thế là toi 60K - không phải làm jề hết

Hạng C
30/1/07
898
34
28

Có lần em dừng xe, không nổ máy, bật các loại đèn, chỉ khoảng hơn nửa tiếng là hết điện. Vụ đó nhờ các bác xe ôm đẩy giúp được.

Lần nữa để xe 3 ngày, không start được, may nhờ mấy bác hàng xóm đẩy được.

Trích đoạn: thangcanon

Cái vụ này iem bị rồi - nhưng mà alô 1 cái bon HBT mang bình đến thế là toi 60K - không phải làm jề hết

Thế có nghĩa là mượn tạm bình ắc quy xe khác (đủ công suất) để khởi động, sau đó đấu trả lại ắc quy của mình cũng được phải không các bác?

Hạng B1
21/1/08
63
0
0

Cái vụ này em cũng bị 1 lần rồi. Hồi năm ngoái đi Đà Nẵng-Hội An, đi con xe cà tàng, để quên đèn 1 buổi chiều (đèn nó tối quá không thấy gì) thế là đi tiêu bình acqui. Phải nhờ 1 ông thợ chuyên về acqui mang 1 cái bình ắc qui khác đến, đấu nối 1 thôi 1 hồi thì khởi động được.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Em đi Camry 88 và nhận thấy đời này hao điện quá chừng, mở đèn đờ mi khi đỗ xe thì chỉ vài tiếng đồng hồ đi tong bình điện.

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0

Nếu mình gắn cái rơle, khi tắt máy là đèn tự động tắt sau 15 giây thì có được ko? cái này bán ở đâu, cách lắp. Thanks

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

nếu làm như vậy thì nhiều lúc cần mở đèn mà không nổ máy thì làm sao bác. chế cái đèn cảm ứng có người thì nó sáng ko người thì tắt hay hơn (tất nhiên là có công tắc phụ)

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

Trích đoạn: xe reo

Em đi Camry 88 và nhận thấy đời này hao điện quá chừng, mở đèn đờ mi khi đỗ xe thì chỉ vài tiếng đồng hồ đi tong bình điện.

Bác ơi premacy 03 của em cũng vậy, bật đèn demi nhậu đã đời ra đề hổng chạy :D, may nhờ có cộng dây câu bình, nối qua xe của ông bạn, nổ máy :D, nên giờ rút kinh nghiệm : trong xe lúc nào cũng có dây câu bình :D

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

nhưng mà để xe ngoài đường ban đêm mà ko bật demi lên là xxx hỏi thăm liền đó bác. nếu hay đậu ban đềm chắc phải câu thêm 1 cái bình nữa quá

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

bình các pác không cầm hay sao í ?? em đậu xe ngoài đường để đề mi dzô nhậu đã đời, 4 tiếng đồng hồ ra đề ngọt sớt mà?