Hạng B2
28/2/17
171
66
38
33
Biên Hoà
Làm sao không mất zin không mất bảo hành được bác... đã gắn đèn thì là không zin nữa hãng nó không bảo hành đèn oy...có lỗi hệ thống điện hay cháy xe hãng vẫn đổ thừa do đèn không đúng công suất chủng loại nhé...có chơi có chịu thôi...xe người ta mấy tỷ còn dám chơi mình vài trăm tr tội dog j không chơi đại?
Xe em lót sàn simili mà xe bị kêu hãng không cần biết bị j đã phán nghi do tại lót sàn..cuối cùng tại cửa nóc khô mỡ bò đó.

Thôi vậy em để im vậy chạy 1 time nữa cho lành. Sau này rồi tính tiếp :D. Thấy cũng không cần thiết lắm.

• Like
Reactions: sonsaa
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Thôi vậy em để im vậy chạy 1 time nữa cho lành. Sau này rồi tính tiếp :D. Thấy cũng không cần thiết lắm.
Không sao đâu bác... xenon j ballast có canbus nên không báo lỗi đâu...xui lém thì mình bỏ đèn lên đèn mustang luôn cho bỏ ghét...haha

Tập Lái
11/6/17
14
2
3
38
Cho e hỏi chút xe e mazda 3
E đang lăn tăn hk biết nên gắn bi Xeon + pha Led. Bi xeon xài 1 thời gian sợ bị hư chóa.
Hay là bi Led+ pha Led ( xe đời mới giờ toàn Led).
Tư vấn hộ e với giải pháp nào ổn hơn ạ.

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
giờ này còn chơi xenon chi cho mệt, cứ thay cos led hết là ngon, độ sáng cũng same với xenon 35w thôi.

chơi led có cái lợi là bóng nó bền hơn và k bị down grade theo thời gian, cái thứ 2 nữa là rất dễ gắn, k dây nhợi lung tung như xenon. chỉ nội nhiu đó là em quyết định gắn bó với led rùi.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
giờ này còn chơi xenon chi cho mệt, cứ thay cos led hết là ngon, độ sáng cũng same với xenon 35w thôi.

chơi led có cái lợi là bóng nó bền hơn và k bị down grade theo thời gian, cái thứ 2 nữa là rất dễ gắn, k dây nhợi lung tung như xenon. chỉ nội nhiu đó là em quyết ứ định gắn bó với led rùi.
Thứ 1... rất nhìu xe led zin đã bỏ để gắn xenon... bác nên tìm hỉu thêm nhé...
Thứ 2... xenon dây j nhìu lung tung hơn led thế?

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Cho e hỏi chút xe e mazda 3
E đang lăn tăn hk biết nên gắn bi Xeon + pha Led. Bi xeon xài 1 thời gian sợ bị hư chóa.
Hay là bi Led+ pha Led ( xe đời mới giờ toàn Led).
Tư vấn hộ e với giải pháp nào ổn hơn ạ.
1. Xenon ko nóng như halogen nên nếu hư chóa thì halogen hư trước... chắc bác nhầm xenon vs halogen tăng sáng 100w oy.
2. Muốn chơi led thì phải xài bi led chuyên dụng chứ bi bth gắn led vô ko dc như xenon.
3. Led hiệu quả vs chóa phản xạ hơn là vô bi...

Hạng B2
5/6/05
265
23
18

bác thít gì thì xài đấy thôi, e k có ép buộc.

như em đã nói, từ halogen mà lên xenon thì phải có ballast và wiring harness đủ thứ, và bóng xenon sẽ down grade theo thời gian và k bền bằng led.

led giờ có loại plug and play, chả cần ballast gì hết, gỡ và gắn vào thôi, cũng sáng 9 10 như xenon mà dây nhợ thì gọn gàng hơn, và bền hơn nữa.

em đã từng chơi 2 loại xenon và led rùi, bác đừng bảo e chỉ chơi led mà k chơi xenon nhé.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
bác thít gì thì xài đấy thôi, e k có ép buộc.

như em đã nói, từ halogen mà lên xenon thì phải có ballast và wiring harness đủ thứ, và bóng xenon sẽ down grade theo thời gian và k bền bằng led.

led giờ có loại plug and play, chả cần ballast gì hết, gỡ và gắn vào thôi, cũng sáng 9 10 như xenon mà dây nhợ thì gọn gàng hơn, và bền hơn nữa.

em đã từng chơi 2 loại xenon và led rùi, bác đừng bảo e chỉ chơi led mà k chơi xenon nhé.
Led mà plug and play ko cần ballast chắc chỉ xài cho wave Tàu thui bác ạ