Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Cảm ơn bác @Viethung12776.

Em vừa đi Hồ Tràm t3, t4. Nhà em ở Melia Hồ Tràm. Dọc đường hàng quán chán thật, cũng may vào quán Cây Dương bác chụp hình cũng khá ổn. View biển đẹp, rộng rãi nên cũng an tâm tí vụ giãn cách, đồ ăn theo cá nhân em là ngon (chắc do tỉ năm rồi ko đi du lịch, nay đi được ăn đồ cũng khá tươi ngon). Hết hơn 600k cho 2 người (và 1 bé 3 tuổi chắc khỏi tính).

1 giây quảng cáo cho Melia Hồ Tràm. Chỗ này nhận khách đã tiêm 2 mũi hơn 14 ngày, yêu cầu xem luôn cả ngày chích và loại vacxin (chứ ko chỉ xem mỗi cái chứng nhận nha). Đến nơi có test nhanh tại chỗ nữa (free). Bé trên 5 tuổi hình như mới test (bé nhà 3 tuổi ko phải test). View đẹp, bãi biển sạch và đẹp, có bãi cát trải dài (em đi dọc đường ven biển để ý các bãi công cộng ít bãi cát đẹp). Đáng đồng tiền bát gạo.
Em có hỏi thì nhân viên bảo đi trong tuần còn đỡ, cuối tuần thì cũng khá đông.

Cung đường thì em đi Cao tốc-QL51-QL55-chạy thẳng lên tận đường đi xuyên khu bảo tồn thiên nhiên Phước Bửu (xa hơn gần 30km). Đường này thì rộng đẹp khỏi bàn. Mấy năm rồi không đi thấy đường sá hoành tráng quá.
Đoạn về em đi ven biển, theo chị Gu gồ rẽ vào DT 44B rồi mới ra QL55. Hiện đường đang làm nên lòng đường hơi bị hẹp, chạy chán lắm nên bác nào đi cân nhắc DT 44A xem nhé (xa hơn 44B 1 chút).
Tất tần tật về con đường ven biển ở Bà Rịa Vũng Tàu và các bãi tắm, resort ở đây

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47

Em vừa đi Hồ Tràm t3, t4. Nhà em ở Melia Hồ Tràm. Dọc đường hàng quán chán thật, cũng may vào quán Cây Dương bác chụp hình cũng khá ổn. View biển đẹp, rộng rãi nên cũng an tâm tí vụ giãn cách, đồ ăn theo cá nhân em là ngon (chắc do tỉ năm rồi ko đi du lịch, nay đi được ăn đồ cũng khá tươi ngon). Hết hơn 600k cho 2 người (và 1 bé 3 tuổi chắc khỏi tính).

1 giây quảng cáo cho Melia Hồ Tràm. Chỗ này nhận khách đã tiêm 2 mũi hơn 14 ngày, yêu cầu xem luôn cả ngày chích và loại vacxin (chứ ko chỉ xem mỗi cái chứng nhận nha). Đến nơi có test nhanh tại chỗ nữa (free). Bé trên 5 tuổi hình như mới test (bé nhà 3 tuổi ko phải test). View đẹp, bãi biển sạch và đẹp, có bãi cát trải dài (em đi dọc đường ven biển để ý các bãi công cộng ít bãi cát đẹp). Đáng đồng tiền bát gạo.

Cung đường thì em đi Cao tốc-QL51-QL55-chạy thẳng lên tận đường đi xuyên khu bảo tồn thiên nhiên Phước Bửu (xa hơn gần 30km). Đường này thì rộng đẹp khỏi bàn. Mấy năm rồi không đi thấy đường sá hoành tráng quá.
Đoạn về em đi ven biển, theo chị Gu gồ rẽ vào DT 44B rồi mới ra QL55. Hiện đường đang làm nên lòng đường hơi bị hẹp, chạy chán lắm nên bác nào đi cân nhắc DT 44A xem nhé (xa hơn 44B 1 chút).
View attachment 2622008
Bác đi QL51, đến thị xã Phú Mỹ rẽ trái rồi đi 2 cung đường nữa thì ra Đường số 1 (Hội Bài-Phước Tân-Binh Ba- Đá Bạc-Xuân Sơn) mở rộng phải không?
Tất tần tật về con đường ven biển ở Bà Rịa Vũng Tàu và các bãi tắm, resort ở đây

Đi hoài gặp QL55 ở gần Bình Châu, đi thêm 10km nữa thì rẽ vào đường xuyên rừng Bình Châu-Phước Bửu, đi ra Melia cũng gần

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Bác đi QL51, đến thị xã Phú Mỹ rẽ trái rồi đi 2 cung đường nữa thì ra Đường số 1 (Hội Bài-Phước Tân-Binh Ba- Đá Bạc-Xuân Sơn) mở rộng phải không?
View attachment 2622056
Đi hoài gặp QL55 ở gần Bình Châu, đi thêm 10km nữa thì rẽ vào đường xuyên rừng Bình Châu-Phước Bửu, đi ra Melia cũng gần
Dạ không bác ạ, em đi thẳng QL51 đến gặp QL55 luôn, không rẽ khúc Phú Mỹ. Đi đường căn bản thôi ạ.
Khi nào hết Covid thì chắc sẽ đi lại cung khác, ghé đồng cừu các kiểu.

• Like
Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Dạ không bác ạ, em đi thẳng QL51 đến gặp QL55 luôn, không rẽ khúc Phú Mỹ. Đi đường căn bản thôi ạ.
Khi nào hết Covid thì chắc sẽ đi lại cung khác, ghé đồng cừu các kiểu.View attachment 2622062
Vậy là xa hơn là đúng rồi bác, đi đường này sẽ gần hơn và cũng rất vắng. Cung này đi qua đồng cừu ở Châu Đức
Google Map - Lo trinh Metro Q2 Suoi nuoc nong Binh Chau 127km (1).jpg

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47

View attachment 2622008
Cho thêm.mấy tấm Melia Hồ Tràm đi bác. Ở tòa nhà cao này giá cả thế nào?

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Phòng Deluxe Ocean View 3tr2/ đêm. Phòng deluxe garden view rẻ hơn ~200k nhưng ocean luôn cho đẹp.

Khu vực sảnh chờ

Khu này rộng, chạy bộ thể dục thì quá tuyệt luôn. Em cho F1 đạp vài vòng.

Hồ bơi rộng, có 1 khu vui chơi cho trẻ em nữa

Khu Villa đẹp cực, mỗi cái có 1 hồ bơi riêng. Lần sau đi có ông bà nữa chắc em book villa luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Phòng Deluxe Ocean View 3tr2/ đêm. Phòng deluxe garden view rẻ hơn ~200k nhưng ocean luôn cho đẹp.
View attachment 2622191
Khu vực sảnh chờ
View attachment 2622192
Khu này rộng, chạy bộ thể dục thì quá tuyệt luôn. Em cho F1 đạp vài vòng.
View attachment 2622193
Hồ bơi rộng, có 1 khu vui chơi cho trẻ em nữa
View attachment 2622197View attachment 2622198
Khu Villa đẹp cực, mỗi cái có 1 hồ bơi riêng. Lần sau đi có ông bà nữa chắc em book villa luôn.
Vắng, đã quá

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Chỗ này là Coastar Hồ Tràm, nằm ngay trên con đường ven biển. Khu này thực chất là khu Villa để ở và nghỉ ngơi, mỗi villa có 1 hồ bơi. Villa ở đây rộng và thoáng hơn Oceanami, có 3 phòng ngủ, một phòng chờ và một phòng khách rộng. 3 phòng ngủ đc 3 gia đình 2 lớn 2 nhỏ, phòng khách ngủ đc 2 người lớn nữa ;-), có 1 phòng nhỏ cho tài xế. Nếu bác có nhu cầu, inbox mình giới thiệu chỗ cho thuê

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: santa_fe09