Thảo Luận Chung tay lái sao nhẹ quá

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: tay lái sao nhẹ quá

thầy Đức là thầy nào a. em biết có thầy Sơn và Thắng hà. Mỗi ông dạy 1 kiểu.. cám ơn bác

Học lái xe khó qua'[:eek:]

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: phivo

Ở Hoàng Gia, em thâý thầy Đức là đỉnh nhất. Bác yêu cầu thầy Đức tập từ đây tới hết khóa là ôm xe chạy ngon lành.

Chúc bác mau có bằng lái vi vu cùng vợ cả , vợ 2 , vợ 3 .... :D

Thầy Đức họ gì vậy bác ?

Bác nào đã từng học ở Hoàng Gia, cho em biết thông tin các thầy dạy tốt nhất ?

Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

hình như em có học thấy Đức 1 lần, thấy hay có mặt ở trên bãi thi cãm ứng, tóc hớt hơi cao, thầy ấy xưng là thầy... còn ông Tuấn , tóc đinh thì lóc chóc wá

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: Luuhong

hình như em có học thấy Đức 1 lần, thấy hay có mặt ở trên bãi thi cãm ứng, tóc hớt hơi cao, thầy ấy xưng là thầy... còn ông Tuấn , tóc đinh thì lóc chóc wá

hay quá, bác Luuhong cung cấp thêm thông tin nữa đi.

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

bác Luuhong ơi khi đăng ký học mình có yêu cầu thầy nào dạy được không ?

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Lúc chưa thi thì mấy Bác hồi họp lắm . Hồi đó em Thi cũng vậy (tháng 2-2006, Em biết chạy xe tứ năm 1994 , nhưng khi thi em cũng hồi hộp bà cố luôn) , Em thấy cũng kố quá khó đâu , Vấn đề là tâm lý mấy Bác thế nào , mấy Bác đừng lo lắng quá , ít rung thì thi sẽ qua thôi . Nhất là đừng có hấp tấp , thời gian cho bài thi khá dài , mấy bác cứ số 1 mà đi , chỉ khúc tăng tốc thì đi số 2 thôi , qua đoạn này lại về số (1 nếu vẩn chưa có tình huống khẩn cấp )
Vụ đèn đỏ cũng vậy , kinh nghiệm thầy dạy : ĐÈN Xanh , đỏ gì cũng dừng cách xa vạch (ngồi trong xe con nhìn thấy là OK) Khi nào thấy đèn xanh là chạy qua ngay , như vậy mới kịp đèn , vì đen xanh nhanh lắm , còn đỏ thì rất lâu . nếu Bác qua chưa hết ngã tư mà đèn đỏ là bị trừ điểm đó bác , Còn dốc cấu thì kiểu gì cũng phải bỏ (mất 5 điểm) Hôm em thi có nhiếu bác máu lắm , nói tui kô bỏ cầu đâu , tui chạy OK hết .(kết quả : rớt ngay dốc cầu , khỏi thi tiếp) Nói chung mấy bác phải lên dợt xe ở địa hình nhiều , xe kô cãm ứng (ở sân khác) và xe có cãm ứng ở bải thi . thì mấy bác mới thi được , kô thì kô biết đường chạy , chứ nói gì đến thi (đường thi của loại xe mình đang thi đó , Vì rất nhiều loại B2 , C, D, E ... Thi chung trên sa hình nên hơi rối ). Nói chung là thế này ,các bác phải chui khó bỏ thời gian và tiền bạc , lên bải sa hình thuê xe có cãm ứng của trường thi mà tập , mấy bác sẽ an tâm hơn , có nhiều bác lúc tập rất OK , nhưng khi thi tâm lý kô vững rớt tum lum , mỗi lần xe chết máy trừ 5 điểm , Mà cái này nhiều Bác bị rớt rất vô duyên (vi run quá chân côn và ga kô đều nên xe tắc máy hoài , nhất là đậu đèn đỏ lâu quá nên khớp chân , Mà trong bài thi có một đóng cái ngã tư buộc phải dừng đèn đỏ)
Tâm lý mấy bác càn thoải mái Và cẩn thận từng bài một , các Bác càng dể đậu (nhưng kô được quá tự tin mà kô cẩn thận ) Khi vế đến đích nhớ đá xinhan phải , Khi xuất phát nhớ đá xi nhan trái

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

nghe bác Milaross nói em càng run thêm..

Học lái xe khó hơn học chữ :mad:[:eek:]

Em chậm tiêu, ngu lâu khó đào tạo

IRT
Hạng B1
29/7/06
59
0
6

Trích đoạn: Luuhong

Các pác cho em hõi tí: em đang học lái lanos,em đã lái ba chiếc lanos khác nhau rồi, cảm nhận tay lái nhẹ nhưng cũng có cãm thấy trợ lực tí và dĩ nhiên là cảm thấy độ đầm của xe qua tay lái. Hôm rồi, em lái chiếc lanos khác củng của cùng trường. Ối zời ơi, tay lại nhẹ tưng như tuột bùlon hay sau đó và dĩ nhiên là em ko quen nên đánh lái hơi lố, thầy fãi can thiệp.. Em cũng đã thử cầm lái INNOVA rồi, củng ko có nhẹ đện như thế, mà luc đó máy lạnh Lanos đang mở. Ko biết có fãi tay lai xe đó có vấn đề, bi rơ?? em so với các lanos khác khi đi qua chổ sóng trêu kêu cùm cùm thì thấy chiếc này xóc quá, phãi giãm tốc tối đa, mấy chiếc kia thì qua vô tư.. Như vậy có thễ suy ra, chiếc này ko còn mới nữa, đã xuống cấp rồi..

mà ông thầy này củng hơi hớ hênh, chân ga ỗng lock lại chạy chĩ được 20km/h. lát hồi ỗng mới cuối xuống releasse nó ra, khi thấy em phãn ánh sao đạp ga cứng quá, ko lên được. Còn kèn xe thi không ăn, có khi kêu khi không, có lúc ré lên ko chịu nín dù em đã buông tay rồi... Bo' tay!!!

Còn kiếng chiếu hậu: em nhìn chóng mặt luôn hình như mặt kính có vần đề nên trục quan sát ko đồng tâm nên mình mới chóng mặt.

Mình có nói như thế, ổng củng chống chế... làm như mình mới ngồi Lanos lần đầu...

Xin các bô lão tư vấn cho em chuyện này

oài cái vụ này giống em wa'. Em đi học lái bằng xe của thầy (NISAN CEDRIC) nhưng cái tay lái nó nhẹ lắm, em chẳng biết nhiều vì em mới lái mỗi con này, hi hi. Em thấy sao mà nó nhẹ quá vậy. Em ở HN các bác ợ

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113

Cần phơm đội ngũ nữ giáo vụ ở HG rất dễ xương :D Hồi đó em học do ko chủ động được thời gian nên cứ rảnh giờ nào là phone tới check, thầy nào rảnh là mình học. Công nhận học nhiều thầy cũng có cái bất tiện, nhưng được cái qua tiếp xúc nhiều thầy sẽ thấy kinh nghiệm lái của mỗi người mỗi khác, mình thấy cái nào hợp với mình mà an toàn thì cứ áp dụng thôi. Nhưng em vẫn bị cái tật là khi thắng phải đạp côn, chưa sửa được :(

Bác Luuhong và các bạn đang học ở HG sắp thi cứ yên tâm vì HG dịch vụ rất tốt (ý em là dịch vụ hỗ trợ học viên thuần tuý, ko có chuyện chung chi đâu nhé). Thi lý thuyết trước khi thi thử còn bắt dợt lại, thấy sai khoảng 4,5 câu là bắt ngồi ôn học lại cho đến khi chắc tay mới cho vào phòng thi. Còn thi thực hành thì đã có từng mẹo của từng bài một, theo em chỉ cần dợt 1 lần xe thường trong sa hình và 1 lần xe cảm ứng là ok, nhớ là nhớ số xe cảm ứng để khi thi thì đăng ký số xe đó luôn vì có xe chân côn khá nặng. Với lại các bác đừng ham cầu toàn chi cho mệt xác, bài dùng xe dốc cầu coi như bo 5đ đi, bài vệt bánh xe nếu nhắm khó thì cán qua luôn, đừng có chăm chút quá tạo tâm lý cho chính mình, khó chịu lắm; để dành sức cho các bài khác cho thoải mái. Với lại khi các bác lấy bằng rồi thì trên bằng đâu có ghi là thi mấy điểm, loại gì đâu nào??? Hồi em học có mấy chị lúc dợt bình thường thì điểm rất cao, nhưng khi thi thì tèo, bị loại, do xe chết máy bị trôi ở dốc cầu...

Vài ngu ý ạ! Chúc các bác sớm có bằng để vi vu!

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: dennis

Nhưng em vẫn bị cái tật là khi thắng phải đạp côn, chưa sửa được :(
Tập sửa thói quen này dần dần đi bác,ko tốt đâu.Hồi mới có bằng em cũng có thói quen như bác vậy nhưng j đã bỏ rồi chạy thấy khoẻ hơn nhìu.[:-]