Thảo Luận Chung tay lái sao nhẹ quá

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Các pác cho em hõi tí: em đang học lái lanos,em đã lái ba chiếc lanos khác nhau rồi, cảm nhận tay lái nhẹ nhưng cũng có cãm thấy trợ lực tí và dĩ nhiên là cảm thấy độ đầm của xe qua tay lái. Hôm rồi, em lái chiếc lanos khác củng của cùng trường. Ối zời ơi, tay lại nhẹ tưng như tuột bùlon hay sau đó và dĩ nhiên là em ko quen nên đánh lái hơi lố, thầy fãi can thiệp.. Em cũng đã thử cầm lái INNOVA rồi, củng ko có nhẹ đện như thế, mà luc đó máy lạnh Lanos đang mở. Ko biết có fãi tay lai xe đó có vấn đề, bi rơ?? em so với các lanos khác khi đi qua chổ sóng trêu kêu cùm cùm thì thấy chiếc này xóc quá, phãi giãm tốc tối đa, mấy chiếc kia thì qua vô tư.. Như vậy có thễ suy ra, chiếc này ko còn mới nữa, đã xuống cấp rồi..

mà ông thầy này củng hơi hớ hênh, chân ga ỗng lock lại chạy chĩ được 20km/h. lát hồi ỗng mới cuối xuống releasse nó ra, khi thấy em phãn ánh sao đạp ga cứng quá, ko lên được. Còn kèn xe thi không ăn, có khi kêu khi không, có lúc ré lên ko chịu nín dù em đã buông tay rồi... Bo' tay!!!

Còn kiếng chiếu hậu: em nhìn chóng mặt luôn hình như mặt kính có vần đề nên trục quan sát ko đồng tâm nên mình mới chóng mặt.

Mình có nói như thế, ổng củng chống chế... làm như mình mới ngồi Lanos lần đầu...

Xin các bô lão tư vấn cho em chuyện này

Tập Lái
26/11/06
10
0
0
RE: tay lái sao nhẹ quá

Bác đang học lái trường nào thế?

dqd
Tập Lái
24/9/06
36
1
8

Bác ơi, bác chạy chiếc nào thầy nào thế, em cũng học ở HG nè mà chỉ chạy 1 xe duy nhất, đâu có bị clock gì đâu bác, cứ chạy vô tư! :D

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

em hồi đó cũng học HG nè, em đâu có bị lock ga hồi đó wa bên đường nguyễn văn linh e đạp 80 có seo đâu

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

em ko biết tên, ông này cao lắm, người Bắc, đeo kính đen, ốm, má hóp, nói giọng nhỏ nhẹ. Em thường học với Thầy Sơn. Em đi xe thầy Sơn màu xanh lá cây, em quen rồi, em còn chạy lên đến gần 60km/hr.Thầy Sơn cho em chạy số 5 luôn.. còn chiếc Lanos mà em nói, tay lái nó nhẹ tên. Em chắc là nó có vấn đề...

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

em run quá, cứ chuẫn bị tinh thần là sẽ rớt ký thì sắp đến.. dù em đạ học 26 giờ rồi.. vô nhà xe, vô vạch bánh xe, quẹo vuông góc rồi quẹo ra(fối hợp 3 hình) em lÀM được, tuy có lúc vầy lúc khác, đậu xe trên dốc em củng làm được nhưng em ngại lúc ra thi xe cãm ứng là xe khác( xe rệu, yếu lắm), ko quen đường thi, rớt cái ạch.. Em thấy sao học lái khó hơn học chữ các bác a.. [&:]

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

@ Luuhong
Bác học khóa mấy, chừng nào thi ? Em học K31, tháng 5 thi nè . Nếu bác có học sáng CN anh em làm chầu Cafe :D

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

em học khóa 30 bác, thi gần cuối tháng 4. hy vọng sẽ có dịp găp bác Kpphạm

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Sao lại có chuyện lạ thế,hồi đó mình học trường TG đâu có bị khoá ga j đâu[8|] mà trên chiếc Kia CD5 cũng còn tốt lắm.Trường HG nằm ở đâu vậy?