Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tay lái Vios bị rung, làm sao đây???

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM
RE: Tay lái Vios bị rung, làm sao đây???

May tôi không chạy em nào hiệu TOY cả không cũng có ngày máu quá lao xuống...guộng như bác songnguyen nói thì chết

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: quangoto

Nếu tay lái bị rung thì bác nên đi kiểm tra ngay đi ạ, có thể một khớp nào đó trong hệ thống lái bị dơ; có thể có một cái gì đó sắp tuột ra. Hãy tưởng tượng một ngày bác đang vi vu ở 6-70Kph, bỗng nhiên lạc lái. Hic. Không dám tưởng tượng tiếp.[&:][&:]
đôi khi chỉ là vỏ ... phù
đơn giản như đang giởn là thay vỏ và nhớ cân bằng lại cho chắc ăn! tại sao không bắt đầu từ những cái đơn giản nhỉ?!

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Bác Mazspeed: không biết bác đã chạy qua hết các loại Toy ở Vn chưa?

Các bác hay chê xe Zace là thùng tôn, vỏ mỏng, chạy rung. Thực tế, ở công ty em có bác tài già (42tuổi) chạy Zace đời 2001 thì ôi thôi, ngoài đường trước giờ hiếm khi em thấy ai chạy lại. Toàn 120km/h, max là 140.

Hôm trước đi Cần Thơ, đoạn từ Vĩnh Long đến bến phà, bác ấy gí một em Cam 2.2 biển số quân đội tóe khói, liên tục khỏang 100-120 km/h. Bác kia cuối cùng sợ quá phải nhường đó.

Em nói thế để thấy xe nào cũng có thể chạy nhanh được, cái chính là tùy tài thôi. Còn bản thân em thì chạy và yêu Ford của em lắm, và cũng hay chê Toy :D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: hailua_dichat

đôi khi chỉ là vỏ ... phù
đơn giản như đang giởn là thay vỏ và nhớ cân bằng lại cho chắc ăn! tại sao không bắt đầu từ những cái đơn giản nhỉ?!
Dạ là nhà em chỉ cẩn thận thôi ạ, cũng không biết xe của bác ý triệu chứng cụ thể như thế nào, em chưa nhiều kinh nghiệm. Đối với bốn bánh thì Lái và Phanh là phải thật đáng tin cậy. Thấy có gì lạ, nên đi kiểm tra lại cho chắc. Nhất là với các bác thường chạy với tốc độ cao.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Cho tui 8 dới !
@ bác Liên Xô : tui hơn "bác tài già" ở Cty bác 2 tuổi, nhưng ghét ai kiu là bác tài lém ! Chỉ khoái kiu là ANH tài thui (nhất là các bác Ladies trẻ đẹp) :D
Đoạn Vĩnh Long - phà Cần Thơ : đúng đóa bác ! Đoạn này không chỉ xe Cơ quan bác, mà hầu hết các loại xe khác đều quất > 100, tất nhiên lúc hổng có "nó" ! Nhiều xe ngược chiều thấy vậy, teo quá, bèn đá pha lia lịa, nói xạo là có "nó" :D Xe 2 bánh cũng đua như xe hơi. Ban đêm còn bạo hơn ban ngày ; nắng cũng như mưa. Bác nào lạ đường, ôm xe lạ, nhớ cẩn thận : 80 thôi.
Bác tài : dù xe có xộc xệch, nhiều cái chưa ngon, nhưng bác tài ăn no, ngủ kỹ, yêu đời, hổng quạu quọ cau có, thì cũng dư sức lả lướt tới 100 ngon ơ, êm GU bà GÙ, hổng có lo xuống GUỘNG :D
Vụ tay lái rung : khỏi cần lao vun vút. Chỉ bò số 3, 35km/h trong phố thị, mà rung, cũng nguy rồi. Xe rung = bác tài run ! :D
Mà cũng có khi bác Tam Phan miêu tả chưa kỹ, còn thiếu sót vài tình tiết (mà bác ý cho là nhỏ nhặt), nên mọi người cũng chẳng thể nào đoán ra bệnh gì đâu :D

Tập Lái
10/5/06
35
0
0

bác kiểm tra lại đi, xe em cũng Vios, chưa thay gì cả, chạy ở Pháp Vân- Cầu Giẽ lên đến 140 cũng chẳng thấy rung gì mấy, tay lái thì càng không rung, chỉ nghe tiếng máy gào to lên thôi ( vì em chưa làm cách âm). không biết xe các bác chạy nhanh trên 100 máy có kêu to lên hay không?

Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon

Trích đoạn: leonvn888

bác kiểm tra lại đi, xe em cũng Vios, chưa thay gì cả, chạy ở Pháp Vân- Cầu Giẽ lên đến 140 cũng chẳng thấy rung gì mấy, tay lái thì càng không rung, chỉ nghe tiếng máy gào to lên thôi ( vì em chưa làm cách âm). không biết xe các bác chạy nhanh trên 100 máy có kêu to lên hay không?

Em chạy tới 125 , không nghe tiếng máy gì sất ...Tiếng gió ầm ầm như máy bay phản lực át mịa nó tiếng xe rồi :D .