mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.761
113
46
Q.7 TPHCM
Mang vào hảng kiểm tra lại đi bác.Xe em AT chạy trên 100k/h vẫn thấy đầm mà.

Tập Lái
19/8/10
27
0
0
new_caren2010 nói:
lúc mới lấy xe thì khi chạy trên dg bằng phẳng,thả tay lái,xe em xỉa từ từ qua phải,em lên Trường Hải Bình Tân,họ đảo 02 bánh trước,ko bít co phải như vậy nên xe mới bị rung tay lái không các bác?

khi thả tay xe xỉa từ từ qua phải thì xe em cũng bị mà, chắc là bình thường thôi bác :)

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Xe carens TH chạy tay lái nhẹ hều, chả có cảm giác lái.
Đi tốc độ cao nếu bác không cứng tay thì cũng dễ bị rung lắc.
Thằng em em nó đi Caren nhập- chạy đầm và có cảm giác lái hơn carens TH mà em đang đi!

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Tay lái xe em ko rung nhưng cứ chạy với 110kmh thì nghe có tiếng rắc rắc khô khan ở phía sau xe, tốc độ thấp hơn hoặc cao hơn thì ko nghe tiếng lạ này. Hôm rồi bảo dưỡng 5000km ghé THBT nhờ kiểm tra, thợ nói do lắp cản sau ko đúng nên sửa lại. Tuy nhiên hôm rồi lên cao tốc SGTL tiếng lạ "Vũ như cẩn" . Có bác nào gặp trường hợp như em ko? Hoặc có bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ với, em thực sự ko an tâm với tiếng lạ này .

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
haonguyen079 nói:
new_caren2010 nói:
lúc mới lấy xe thì khi chạy trên dg bằng phẳng,thả tay lái,xe em xỉa từ từ qua phải,em lên Trường Hải Bình Tân,họ đảo 02 bánh trước,ko bít co phải như vậy nên xe mới bị rung tay lái không các bác?

khi thả tay xe xỉa từ từ qua phải thì xe em cũng bị mà, chắc là bình thường thôi bác :)

cái này bác chỉnh thước lái lại là xong ngay. hôm trước em có dịp ghé qua chỗ Tam Tiến của Bác sĩ em nhờ chỉnh cái này xong lại ngon lành ngay. Thả tay lái mà xỉa trái hoặc phải thì Bác nên đi chỉnh lại, xe em làm chưa tới 15 phút nữa :)

Còn vụ tay lái rung thì E không bị. Chạy lên 120 vẫn bình thường. Hôm đi cao tốc TL có thử đên 155 thôi. Nhưng mà tay lái em lại thấy nó nặng hơn mấy dòng khác như gentra, spectra, Inn... chứ đâu có thấy nó nhẹ đâu các Bác ?

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38
xe e mớii chạy dc 2000 Km,chưa vá lần nào,e mới vào TH Bình Tân bảo nó chỉnh dùm,nhưng e cũng chưa bit có hết chưa,vì chưa có dịp chạy trên 100 Km/h.Để hôm nào em thử rồi sẽ thưa lại với các bác.