Hạng D
5/7/10
1.362
23
38
Xin chào cả nhà Kia,em là thành viên mới nên có chi chưa phải mong các bác chỉ bảo nhé:)

Kế đến em có vấn đề này xin các bác tư vấn giúp em: số là em mới lấy con Caren Trường Hải lắp ráp,chạy dc 1500 Km.Vừa rồi em có làm chuyến Phan Thiết Cà Ná,đoạn vắng em lên thử 100 Km/h thì thấy tay lái bị rung cũng hơi bị dữ,90 Km/h thi ko có hiện tượng này,không biết như vậy có bình thường không các bác?Nếu không thì có thể chỉnh sửa lại dc ko ah?.Chứ em đã chạy thử con Escape của đứa bạn trên cao tốc TPHCM-Trung Lương,lên 130 Km/h mà đâu thấy hiện tượng này.

Rất mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp e.Thanks các bác rất nhìu

Hạng B1
8/7/09
91
2
8
47
Chào bác, mình cũng chạy Carem, đã chạy vài lần trên đường cao tốc Sài Gòn-Trung Lương, có lúc chạy tốc độ lên khoảng hơn 130 km/h mà vẫn thấy đầm lắm, không có hiện tượng rung lắc tay lái như xe của bác, bác thử kiểm tra lại lần nữa xem sao, nếu vẫn bị thì lên trạm bảo hành của Trường Hải nhờ các anh trên ấy xem thử thế nào. Chúc bác lái xe an toàn.

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Xác nhận Carens khi lên tốc độ > 100km/h vẫn đầm địa và lướt lắm bác.Bác ra các trung tâm thaco xem nhé

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38
lúc mới lấy xe thì khi chạy trên dg bằng phẳng,thả tay lái,xe em xỉa từ từ qua phải,em lên Trường Hải Bình Tân,họ đảo 02 bánh trước,ko bít co phải như vậy nên xe mới bị rung tay lái không các bác?

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
Bác chủ thớt mang đi kiểm tra xe đi, xong rồi chia sẻ nguyên nhân và cách khắc phục cho anh em nhé. Em chạy carens tốc độ cao nhất mới lên đến chăm pa mà vẫn thấy đầm lắm, hơn nữa thì ko bít.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Trước tiên bác kiểm tra cái khoá gật gù tay lái xem đã chốt chặt chưa, khoá này lỏng cũng có thể gây nên hiện tượng rung tay lái khi chạy tốc độ cao. Em đi Morning bị 1 lần rồi.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Bác đưa xe đi kiểm tra là ra liền à, có thể chỉ cần geomtry mấy cái bánh là xong nếu lốp ko có vấn đề gì.

Hạng B2
29/9/09
133
0
16
thành phố nước mắm
đi cân lốp lại là okê liền hà.nếu bị bánh thì 80km/h nó củng run.hồi đi đà lạt đường liên khương em chở 8 mạng quất lên 150km/h mà vẫn phà phà.chỉ nghe tiếng gió rít nghe ghê wá nên em mới giảm tốc độ đó,hihihi

Hạng B2
10/7/09
316
2
0
35
Chính xác là bác cần cân lốp (cân bằng động) cho tay lái không rung lắc, và chỉnh lại độ chụm bánh xe (nếu thả tay đi trên đường bằng vẫn bị lạng lái bác ạ.