Tư Vấn Du Lịch Tây Ninh có gì mới

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Nắng thì liên qan gì tới mấy cái hồ đâu nhỉ
Hệ thống kênh Đông và kênh Tây dẫn nước hồ Dầu Tiếng về tưới cho Tây Ninh và Củ Chi . Toàn bộ hệ thống kênh đều là kênh nổi và đáy là đất . Nước từ hệ thống kênh này thấm vào đất làm mực nước ngầm cao lên, cây cối có nước tưới nên xanh tốt hơn . Không còn những cánh đồng cỏ cháy vào mùa nắng . Vì vậy cái nắng bớt gay gắt đi nhiều

Hạng F
29/10/16
11.586
22.228
113
Pháp
Em đang tìm Tây Ninh, quận Tây mỗ, huyện Pháp đình xã Tây Sơn :):):):)

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Bây giờ thì đâu còn nắng bao nhiêu. Ngày trước chưa có hồ Dầu Tiếng và hệ thống kênh Đông, kênh Tây dẫn nước về thì nắng còn kinh hơn nhiều
Hồi xưa cuối thập niên 70 đầu thập niên 80, thanh niên trai tráng nào không đi nghĩa vụ, trung niên trong tuổi lao động phải đi đào kênh thấy bà nội luôn!

• Like
Reactions: ab2cd3
Tập Lái
2/8/12
25
9
3
Tp.hcm
Có điểm ăn uống, vui chơi gì thích hợp cho gia đình không các anh ? Gần 10 năm rồi em chưa quay lại đây, tính sáng đi chiều về từ HCM.
Đa tạ các anh chị em góp ý tư vấn !
Tây Ninh có Ma Thiên Lãnh ! Nó nằm 1 phần của núi Bà Đen nằm ở độ cao khoảng 400m mát mẻ ,oto chạy lên đến đỉnh Ma Thiên Lãnh có mấy quán gà nướng ,cháo gà hơi bị ngon ,dọc đường lên núi có trái cây cũng nhiều ,mãng cầu ,xoài ....

Tập Lái
28/4/15
46
30
18
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào bác

Mình xin chia sẽ kinh nghiệm gồm các điểm vui chơi và ăn uống tại Tây Ninh như sau :

1. Núi bà đen Tây ninh, việc lên núi gồm có hai cáp treo riêng biệc (giá vé bạn lên mạng xem nhé)
    1. Hướng cáp treo lên chùa bà
    2. Hướng cáp treo lên đỉnh núi
  2. Tòa thánh Tây Ninh
Thông tin chi tiết bạn lên mạng xem chi tiết hơn nhé

Về cơ bản Tây Ninh chủ yếu gồm hai điểm tham quan chính vậy thôi. Tuy nhiên còn các điểm tham quan khác, nhưng chưa khai thác chu yếu là người ta hay tự sướng và tìm góc máy hoan sơ để chụp ảnh, tạo thích thú cá nhân (như hồ dầu tiếng, ma thiên lãnh …..). Theo cá nhân mình cũng không có gì để đi

Về quán cà phê thì cũng nhiểu, điển hình như

1. Coffe house (chuổi cà phê từ Sai gon vể ) ngay bùng binh trung tâm Tp. Tây Ninh trên đường 30/04
  2. Sala coffe (21 Lê Lợi , Phường 3 , Tây Ninh )
Đây là một trong những quán coffee, phù hợp hương vị mang ổn, phù hợp với khách du lịch

Ngoài ra còn rất nhiều quán nhé

Về quán ăn

Tây Ninh nổi tiếng bò tơ, tuy nhiên chỉ có vài quán có hương vị đặc sắc nhé
  1. Bò tơ Mộc Tiên
Nằm trên đường Bời Lời trên đường xuồng núi nhé rất thuận tiên (461 Bời Lời, Phường Ninh Sơn, Tây Ninh)
Quán có món gỏi bò Mộc Tiên, bò nướng, bò cuộn rau rừng cuốn bánh tráng, ….. rất nhiểu món, bạn tự khám phá nha. Nói chung Tây Ninh mình ăn cũng nhiểu quán, đây là một trong những quán mình ưng nhất, và khách du lịch họ hay ghé đây ăn nhiểu nhất, mặt bằng tương đối sạch sẽ và thuận tiện gần núi bà Đen

1. Bò tơ Năm Sánh
Quán này quá nổi tiếng ở Tây Ninh rồi, tuy nhiên đồ ăn củng tạm được thôi không bằng quán Mộc Tiên

Quán nằm trên QL 22 ngoài thành phố hướng về lại Sài Gòn
Chúc bác vui
Lưu ý bạn nên đi hướng QL22, hạn chế việc bắn tốc độ, do đường đa số chạy 90

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Chào bác

Mình xin chia sẽ kinh nghiệm gồm các điểm vui chơi và ăn uống tại Tây Ninh như sau :

1. Núi bà đen Tây ninh, việc lên núi gồm có hai cáp treo riêng biệc (giá vé bạn lên mạng xem nhé)
    1. Hướng cáp treo lên chùa bà
    2. Hướng cáp treo lên đỉnh núi
  2. Tòa thánh Tây Ninh
Thông tin chi tiết bạn lên mạng xem chi tiết hơn nhé

Về cơ bản Tây Ninh chủ yếu gồm hai điểm tham quan chính vậy thôi. Tuy nhiên còn các điểm tham quan khác, nhưng chưa khai thác chu yếu là người ta hay tự sướng và tìm góc máy hoan sơ để chụp ảnh, tạo thích thú cá nhân (như hồ dầu tiếng, ma thiên lãnh …..). Theo cá nhân mình cũng không có gì để đi

Về quán cà phê thì cũng nhiểu, điển hình như

1. Coffe house (chuổi cà phê từ Sai gon vể ) ngay bùng binh trung tâm Tp. Tây Ninh trên đường 30/04
  2. Sala coffe (21 Lê Lợi , Phường 3 , Tây Ninh )
Đây là một trong những quán coffee, phù hợp hương vị mang ổn, phù hợp với khách du lịch

Ngoài ra còn rất nhiều quán nhé

Về quán ăn

Tây Ninh nổi tiếng bò tơ, tuy nhiên chỉ có vài quán có hương vị đặc sắc nhé
  1. Bò tơ Mộc Tiên
Nằm trên đường Bời Lời trên đường xuồng núi nhé rất thuận tiên (461 Bời Lời, Phường Ninh Sơn, Tây Ninh)
Quán có món gỏi bò Mộc Tiên, bò nướng, bò cuộn rau rừng cuốn bánh tráng, ….. rất nhiểu món, bạn tự khám phá nha. Nói chung Tây Ninh mình ăn cũng nhiểu quán, đây là một trong những quán mình ưng nhất, và khách du lịch họ hay ghé đây ăn nhiểu nhất, mặt bằng tương đối sạch sẽ và thuận tiện gần núi bà Đen

1. Bò tơ Năm Sánh
Quán này quá nổi tiếng ở Tây Ninh rồi, tuy nhiên đồ ăn củng tạm được thôi không bằng quán Mộc Tiên

Quán nằm trên QL 22 ngoài thành phố hướng về lại Sài Gòn
Chúc bác vui
Lưu ý bạn nên đi hướng QL22, hạn chế việc bắn tốc độ, do đường đa số chạy 90
Ăn chơi sao a