Hạng B1
1/4/14
86
44
18
Tây Ninh
Tình hình là tuần sau em đi cung đường trên ạ. Em muốn hỏi là tình hình ql 20 ntn ạ? Những đoạn nào cần lưu ý. Và từ Đà Lạt đi Phan Thiết thì cung đường nào là ok nhất ạ? Nếu đc mấy bác cho e xin cái map thì tốt hihi. E xin cảm ơn các bác trc. À, em đi ỉn AT.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Nếu bác chưa từng đi "đường tắt" thì cứ chọn đường Cái Quan mà đi nhé.
Từ TN cứ đi QL22 tới An Sương rồi ra QL1A để đi tới ngã 3 Dầu Giây, theo QL20 lên Đà Lạt hoặc đi thẳng để ra Phan Thiết.
QL20 thì chắc Tết Dương Lịch hy vọng chạy mới ok, giờ cần đi thì cứ đi thôi.
Thời gian từ TN đi Đà Lạt tầm 8h hoặc hơn, bác nên cân đối lịch trình để có thời gian nghĩ hợp lý. Chú ý tuân thủ tốc độ và biển báo.
Bonus cho bác http://www.otosaigon.com/threads/cung-moi-hcm-bao-loc-tranh-ql20-va-deo-ta-pua.8597149/

• Like
Reactions: Tienaltis
Hạng B1
1/4/14
86
44
18
Tây Ninh
Cảm ơn bác nha. "Đường tắt" xa hơn k bác. Tưf ĐL về mình đi PT thì đường nào là hợp lí nhỉ? Ah, sẵn cho e hỏi chổ đậu xe nếu đi chợ đêm ở ĐL

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Đường tắt xa hơn bác Tienaltis nhưng phù hợp với các bác ở phía Tây Sài Gòn, đi cao tốc Long Thành- Dầu Giây rồi đi theo cái link em bonus phía trên.
Còn ở TN thì QL22-QL1A-QL20 tới Đà Lạt, khi về thì theo link bonus để xuống lại QL1A rồi ra Phan Thiết.
Đà Lạt bác đi ngày cuối tuần thì hơi vất vả kiếm chỗ đậu xe khu chợ vì là khu phố đi bộ, bác có thể đậu ở những khu gần đó. Xe AT thì chạy Đà Lạt ngon lành, khỏi lo vụ đề pa ngang dốc :D

• Like
Reactions: Tienaltis
Hạng B1
1/4/14
86
44
18
Tây Ninh
Àh, cảm ơn bác Symbian nhé. Cung đường đèo từ Di Linh xuống PT có bác nào mới đi cho em ít ý kiến nhé..