Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Đừng cãi nhau nữa. Nói chung người trong này thanh lịch nhất nên thành phố SG không có trộm cắp cướp giật, cứ xe nào đi láo hổ báo thì đều là dân ngoài đó hoặc là người gốc ngoài đó hết nha, còn xe 5x ai cũng văn minh hết... Văn minh nên đã có thằng tạt đầu đạp vào thành xe em, văn minh nên sáng nào em đi làm xe máy cũng chạy hết lên lề với đi ngược chiều, ô tô đường kẹt xe vẫn chạy lấn sang phần đường ngược lại để len lên ạ.
Dần dần em thấy người Nam bộ mất đi cái chất phóng khoáng, trở nên nhỏ nhen hơn, quy chụp vội vã hơn. Mong các bác bình tĩnh tranh luận nhỏ nhẹ, đừng vì cay cú mà mất đi cái chất rất hay của người Nam :).

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Có tổ tiên nào mà đẻ ra vài loại con nói giọng khác nhau không.
Cái này là bác dốt rồi. Sự khác nhau nó là kết quả của sự giao thoa giữa các cộng đồng cư dân (đến từ các dân tộc khác nhau) và thổ nhưỡng khí hậu...tạo nên những biến thể ngôn ngữ trong suốt hàng trăm năm lịch sử. Tự hào là tốt nhưng mà cay cú + thiếu hiểu biết nên cố gắng tìm mọi cách để chối bỏ nguồn gốc thì nó càng thể hiện bác là người chỉ thích chửi bới mà không muốn xài lý lẽ, điều đáng buồn là những người như bác ngày càng nhiều.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ngoài kia thì "tây với ta" choảng nhau,
Trong này thì "ta với ta".
Mình xin các anh, người ta nói "đi một ngày đàng học một sàng khôn" đây mình " trên đường thiên lý" thì đi không biết bao nhiêu ngày mà các anh.

23/5/17
32
27
18
46
Tội nghiệp anh Tây. Bị 1 bầy hội đồng. Sao chị gái kia không để ảnh tay đôi xem thế nào?