Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Báo đài vừa đưa tin 9 TCTD bị NHNN phạt do không đưa kịp đạt tỷ lệ dư nợ phi SX, bác nào có danh sách thì up lên cho anh em OSFI biết thông tin đi nào.

Tình hình là các bạn này sẽ phải tìm cách tăng cho vay khẩn cấp để giảm tỷ lệ dư nợ quá :)

Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.023
113
dinle nói:
Báo đài vừa đưa tin 9 TCTD bị NHNN phạt do không đưa kịp đạt tỷ lệ dư nợ phi SX, bác nào có danh sách thì up lên cho anh em OSFI biết thông tin đi nào.

Tình hình là các bạn này sẽ phải tìm cách tăng cho vay khẩn cấp để giảm tỷ lệ dư nợ quá :)
Theo thông tin vỉ hè của NHNN là thông tin của 9 ngân hàng này không được công bố bởi nếu "lói" ra sẽ làm "xáo trộn". Không tốt! đặc biệt là đối với tình hình hiện nay.
Rỉ tai nhau thì được :D

23/10/06
14.638
5.121
113
dinle nói:

:p

Hạng B2
18/4/08
329
12
18
36
www.vhost.vn
bravia nói:
dinle nói:

Theo thông tin vỉ hè của NHNN là thông tin của 9 ngân hàng này không được công bố bởi nếu "lói" ra sẽ làm "xáo trộn". Không tốt! đặc biệt là đối với tình hình hiện nay.
Trước sau gì "dân" cũng từ từ biết nhưng đưa ra hàng loạt bây giờ chắc tự đào mồ luôn quá

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
cũng k hẳn dân biết được đâu bác, chỉ những người trong cuộc hay quan tâm mới biết thôi :)
công bố trong tình hình này k ổn
ITVietnam nói:
bravia nói:
dinle nói:

Trước sau gì "dân" cũng từ từ biết nhưng đưa ra hàng loạt bây giờ chắc tự đào mồ luôn quá

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
"chỉ thị" của bác trưởng Khánh là công bố công khai và rộng rãi được :)

Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.023
113
Em có biết cũng chả bao giờ dám nói đâu!
Em chỉ biết những thằng Bank làm việc với em thì nó không sao cả
Nếu em nói ra thì thằng Bank của em bị vạ lây ngay. Do đó hổng nói là tốt nhất.
....
tuy nhiên một cái bật mí cho các bác nào muốn do thông tin để né tránh ( khuyến cáo là : Biết thì biết nhưng thực tế với tầm của anh em mình thì cũng chả giúp ích gì được cho nó. Nhưng cam đoan là nó chả bị sao đâu có mẹ nó lo cho nó hết rồi)
trong các NHTMCP tạm tham khảo báo cáo tài chính mới nhất cũng như giá trị CP hiện nay => dự đoán kết quả thôi.

Hạng B2
18/9/08
125
82
38
bravia nói:
Nhưng cam đoan là nó chả bị sao đâu có mẹ nó lo cho nó hết rồi:)
Vậy là cứ yên tâm ăn ngon ngủ yên hả bác HP:)

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.023
113
Hodzota nói:
bravia nói:
Nhưng cam đoan là nó chả bị sao đâu có mẹ nó lo cho nó hết rồi:)
Vậy là cứ yên tâm ăn ngon ngủ yên hả bác HP:)
NHNN chỉ nhắc nhở và không nêu tên, bắt "hứa" đồng thời cũng đưa ra vài hướng xử lý. thằng nào thấy cái nào hợp thì về làm kế hoạch 31/7 báo cáo lại

Status
Không mở trả lời sau này.