Hạng C
25/2/05
684
10
18
44
RE: Terios Trung Hoa anh hùng

Ko biết là mẫu Terios là của Daihatsu hay Toyota nữa, vì Toy cũng có 1 con y sì.
Bác nào search lại mấy topic cũ sẽ thấy ngay! Vậy thì Te là xe ... đa công ty, đa quốc gia SX rồi Hehe

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: minhnh

Hồi trước bộ đội mình dùng máy bay Mic tàu (3B?) , cũng có nhiều phi công mình hy sinh vì Mic tàu.

Bàn về ô tô thì bác lại đưa cả máy bay vào!

Thôi thì dẫn chứng thêm thì cũng đuợc. Nhưng bác nói sai quá: Thời truớc đồ Tàu là đặc trưng của chất luợng cực tốt, cực bền. Máy bay bay Mic Tàu lúc đó cực tốt, không có phi công nào chết vì đó là Mic Tàu đâu!

Bác đem cái hiểu biết 2007 để kể chuyện truớc 1975!

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

May bay MIG là của Liên xô cũ bác minhnh à. MiG là viết tắt từ tên hãng sản xuất :MIKOYAN-GUREVICH
Trong chiến tranh chống Mỹ chúng ta chủ yếu dùng MIG-21

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mình thì lại nghĩ rằng:Nếu không có xe Tàu,giờ này vùng cao nguyên còn cưỡi ngựa,đồng bằng,thành phố còn đạp xe rạc cẳng.Trước khi 2B tàu "xâm lược"VN,một cái Dream Thái cỡ 7 cây,cái Astrea Indo 5 cây,dân mình mấy người có đủ tiền mua,đống xe bãi rác Kò re chở về,giành nhau chí chóe...Nếu mai đây,4B Tàu"xâm lược"nữa,3-4-5K/cái.Mình đứng về phe người nghèo,vỗ tay liền!!!

Hạng B1
30/1/07
69
0
0

Trích đoạn: T.siena

May bay MIG là của Liên xô cũ bác minhnh à. MiG là viết tắt từ tên hãng sản xuất :MIKOYAN-GUREVICH

Em sorry, lúc post bài lên thì mới phát hiện viết sai chính tả.

Còn vụ MIG (tự nhiên lại lâm vào vụ này, funny), các bác tham khảo ttvnol nhé, Tàu cũng có licence sản xuất MIG (XHCN mà), tuy nhiên, chỉ làm MIG 19 hay thôi ý (không được 21). Về chất lượng, nặng hơn nhiều so với MIG Liên xô (người nào positive với Tàu thì nói bay "đầm" hơn, không sợ gió, còn phi công ta nói là bay chậm hơn và dễ dính đạn), gia tốc cũng thế, khả năng mang vác vũ khí cũng kém hơn.

Em cũng sinh sau đẻ muộn không được bít cụ thể giai đoạn này, nghe các chú bác bộ đội ttvnol nói dzậy thôi.

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Trích đoạn: minhnh

Trích đoạn: T.siena

Em sorry, lúc post bài lên thì mới phát hiện viết sai chính tả.

Còn vụ MIG (tự nhiên lại lâm vào vụ này, funny), các bác tham khảo ttvnol nhé, Tàu cũng có licence sản xuất MIG (XHCN mà), tuy nhiên, chỉ làm MIG 19 hay thôi ý (không được 21). Về chất lượng, nặng hơn nhiều so với MIG Liên xô (người nào positive với Tàu thì nói bay "đầm" hơn, không sợ gió, còn phi công ta nói là bay chậm hơn và dễ dính đạn), gia tốc cũng thế, khả năng mang vác vũ khí cũng kém hơn.

Em cũng sinh sau đẻ muộn không được bít cụ thể giai đoạn này, nghe các chú bác bộ đội ttvnol nói dzậy thôi.
Trung Quốc không có MIG mà chỉ có SHENJANG J-5 được phép của MIKOYAN-GUREVICH cho sản xuất theo phiên bản của MIG-17.